cứu em em với

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi MYDUY, 4/11/08.

1. MYDUY

MYDUY Member

Thích đã nhận:
    3
    em mới tậu về nhà em 1 chú khướu nhưng khổ 1 nỗi cho ăn cám do em làm .nhưng k hiểu sao dưới khay đựng phân của em nó toàn nước .xem trên diễn đàn cho uống tetaxinin mà em nó vẫn không thấy đỡ vậy bác nào có kinh nghiệm nuôi khướu chỉ bảo cho em cách chữa chị cho em nó em xin chân thành cảm ơn

2. LocPh

LocPh Member

Thích đã nhận:
    1
    Em đổi qua cho ăn cám Ba vì thử xem sao,vì trong cám đã có đủ vitamin và thuốc chống dịch bệnh,ngoài ra đừng cho ăn thêm đồ tươi gì cả,nếu nó chịu sẽ hết dần còn k thì nó đã bệnh đường ruột nặng hoặc bị tật uống nước nhiều nên ỉa chảy như bài post của a Binhls đã có nói đến.
    Lúc mua em có để ý phân nó ra sao k?Nếu khô ráo thì ráng chữa chạy cho nó,có thể do thay đổi thức ăn đột ngột,còn đã bị rồi nên đổi lại vì những con như vậy hay bị sình lắm.
    Chúc em giải quyết tốt vấn đề.Nhớ update tình hình em nó nhé!

3. MYDUY

MYDUY Member

Thích đã nhận:
    3
    em đổi cho ăn cám ba vì rồi vẫn bị anh a mà lúc mua em anh bạn cùng đi xem rất kỹ liệu con phương thuốc nào cứu được em nó không ạ?????????mong anh em trong diễn đàn chỉ bảo cho em mới

4. MYDUY

MYDUY Member

Thích đã nhận:
    3
    may cho em quá các bác à một anh làm bác sĩ thú y đã chỉ cho em cách chữa cho em khướu của em giờ em ấy đã khỏi và hót rồi