Cứu em la hán đầu tay với !

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi lili2004, 12/9/07.

1. lili2004

lili2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi, mình mới chơi cá lhan , day la con dầu tiên mua đc 1 tuan cỡ bàn tay, 2 hôm nay nó lừ đừ cứ đứng im 1 chỗ trên mặt nc đầu hướng lên trên lâu lâu bị mất thăng bằng nghieng wa 1 ben, màu sắc bình thuong , kỳ cụp lại , mắt hinh như lồi ra , cho ăn cũng bơi lại ăn sau đó như cũ.Ko bit bị bệnh gi? Các bro giúp với, tks

2. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    triệu chứng này giống bị sình bụng quá.Bạn hãy ngưng cho cá ăn, tăng nhiệt độ nước lên 30 độ xem sao
    chúc cá mau khỏi bệnh!
    thân!

3. lili2004

Thích đã nhận:
    0
    Phân cá, bụng bình thường fải sình bụng ko?mình mua thuoc xanh nhỏ 14 giot hồ 60, dể xem kết wả thế nào, chắc phải mua cây sưởi luon , tks

Last edited: 12/9/07
  4. singingsong

singingsong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tui chỉ phỏng đóan rằng cá bị sình bụng : ..ban hãy nhìn vào bụng cá nếu thấy sưng to và đi phân ra sợi dài màu tráng thì đó là sình bụng..nên ra tiêm mua thuốc sình bụng về trị
    ngưng ko cho ăn.tang nhiệt độ lên 31' nên thay nước trước khi cho thuốc vào...1,2 ngày là khỏi nên trị dứt điêm nếu ko bẹnh sẽ tái phát...néu ko trị hết sẽ dẫn đến viêm ruột... nên quan sát cá nêu rõ ra cho người bán huốc biết người ta sẽ biết đó là bênh gì

5. lili2004

Thích đã nhận:
    0
    Tks all. cá đã khỏe lại sau 4-5 ngày bơi tung tăng lại, nhưng châu đỏ từ giữa mình cá tới đuôi mất tiêu chỉ còn màu trắng, các bro chỉ giúp phục hồi lại châu đỏ với ( đang cho ăn tép & cá ),làm sao bít cá đã khỏi bệnh hẳn? tks

6. legiadai

legiadai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    trời ơi! tôi khuyên bạn thành thật là ko nên nhỏ thuốc xanh vào bể.tôi đã từng nhỏ và cá suýt die(nó cứ nổi lên trên mặt nc' hoài,may mà thay kịp ko thì đã khóc ròng).còn nếu muốn cá lên màu lại thì bạn thử cho ăn nhiều đồ tươi vào xem như tôm,thịt bò,cá mồi.Chúc cá bạn mau lành

7. hieudylan

hieudylan Banned

Thích đã nhận:
    0
    Nghi quá àh bạn nên cho cá uống thuốc sình bụng đi nếu kô hết thì đem ra tiệm hỏi người ta thêm

8. lili2004

Thích đã nhận:
    0
    Hi,theo hướng dẫn mấy bạn khác khuyên mình nhỏ thuốc xanh vì nghi bị nấm, cá bây giờ bơi lội đc rồi , fân bình thường, chỉ mất màu đỏ từ giữa thân đến đuôi đang tìm cách phục hồi, tks