Cứu em với - bể em bị chảy nước

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi cadiecmodoi, 20/9/08.

1. cadiecmodoi

cadiecmodoi Active Member

Thích đã nhận:
    6
    Hà Nội - Cứu em với - bể em bị chảy nước
    Bể em đang dùng thì bị rò nước tại mối ghép ở đáy bể, bác nào biết ở Hà nội có thể mua keo hoặc làm thế nào cho hết ko? bể nhà em 1,2m cơ, mang ra hàng thì ngại. Mua keo loại gì và ở đâu, giá thế nào cho em biết nhé, cảm ơn các Bác nhiều.

2. balian

balian Well-Known Member

Thích đã nhận:
    245
    Keo apollo đỏ của Thái giá tầm 36k một ống , loại này dùng rất tốt cho bể cá và bể thủy sinh . Nơi bán thì mình chịu vì mình ở HP . Chúc bạn mau sửa được cái bể . Thân .

3. Do_Zung

Do_Zung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    33
    em làm sạch chỗ bị dò nước.dùng dao lam khoét sạch chỗ cần hàn.rồi ra phố Hàng Hòm làm 1 lọ nhà Lầu đỏ em nói thế ai cũng biết.giá là 27k rồi về bơm keo vào chỗ dò nước bơm rộng ra xung quanh nữa.thế là ok thôi.

4. cadiecmodoi

Thích đã nhận:
    6
    nhà Lầu đỏ, nó cũng là 1 loại keo hả anh? thế còn Keo apollo đỏ của Thái giá tầm 36k một ống, thì không cần khoét vào sâu mà chỉ cần phủ ra ngoài thôi hả các Bác. Em cảm ơn nhé

5. chabumkun

chabumkun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,186
    keo lầu đỏ hay apollo đỏ cũng thế thôi. Để chống rò bạn phải tháo cạn nước, đánh dấu chỗ xì rồi để khô, khoét chỗ đó đi rồi xịt keo vào như a D_Z bảo đó là xong.

6. nguyen hue

nguyen hue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Chỉ có cách là cho cá tạm ở cổ khác,rồi rút nước cạn hết lau chùi chỗ rò rĩ that sạch dẻ thât khô rồi mới dán keo mới.Chờ vài ngày keo khô mới cho nươc vào. Thế là xong!

7. cadiecmodoi

Thích đã nhận:
    6
    Cảm ơn các bác nhiều lắm, hôm nay em sẽ tiến hành như các bác nói

8. BaoQuoc_khtt

BaoQuoc_khtt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nếu đã mua 1 ống APL thì nên gọt bỏ hết cả đừơng keo củ dán lại toàn bộ chắc chắn hơn nhiều.

9. hiepkhachhanh

hiepkhachhanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ra số 2 hàng hàng hòm. bảo cháu ông Lưu mua 1 lọ Apolo A600 ( keo kết cấu) chắc tầm 80k 1 lọ về dán dảm bảo ok. Nếu còn lăn tăn thì dỡ hết bể ra mà dán lại. tôi cũng vừa bị xong. Dùng kính dán 10.38mm không chịu được, bể cũng 1m2. phải dỡ cả bể ra bỏ đi và dùng kính 12mm.

10. cadiecmodoi

Thích đã nhận:
    6
    Tôi đã nhờ anh em trên diễn đàn và đã hàn được 1 cái bể khỏi bị rò nước, cảm ơn anh em diễn đàn rất nhiều. Hôm qua đi dạo quanh HN xem các địa chỉ anh em nói về bể, thủy sinh, cá, Tôi có vài nhận xét sau:
    Về cá thì mua ở trong làng Nghi tàm là rẻ; cây thủy sinh thì Chợ Mơ rẻ; còn bể thì Tôi chưa thấy chỗ nào rẻ, có thể do lương mình còn thấp.
    Có bác nào có bể thanh lý dài 0,8m -1,2m thì để lại cho Tôi nhé, Tôi muốn có thêm 01 bể thủy sinh cho ông anh nữa, cảm ơn nhiều, có thể nhắn tin cho Tôi vào đây hoặc nick yahooo: phamquoc.hieu Cảm ơn các bác nhiều