Cứu em với "cá bị gãy xương làm sao bây giờ?

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi hundi_hundi, 26/10/07.

1. hundi_hundi

hundi_hundi Member

Thích đã nhận:
    0
    :crying: hôm bửa em bỏ đói nó 3 ngày thì nó trở nên rất là sung.Nhỏ em của em nó cho cá lượn qua lượn lại làm sao mà nó "đâm một cái rầm" vô bể.Thế là nó lật ngang liền,"xương bụng của nó bị gãy đâm vào bụng gây xuất huyết dưới da nhìn thương tâm lắm.bây giờ nó vẫn còn thoi thóp chưa chết nhưng thở yếu lắm rồi.Em phải làm sao đây?mong các tiền bối chỉ dẫn cách phục hồi cho nó.em xin cảm ơn niều lắm:-S :-S :-S

2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Trời!!!!!!!!!!!! Giờ chỉ có cách là rút nước gần cạn, bỏ vào ít muối, sủi oxy chờ đợi và cầu trời, may mắn lắm nó mới phục hồi đc.

3. hundi_hundi

hundi_hundi Member

Thích đã nhận:
    0
    em lấy cây que nẹp 2 bên thân người nó lại như nẹp người bị gãy xương được ko?

4. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Tính bó bột hả? ko đc đâu nghe, làm vậy chắc chắn nó sẽ ra đi sớm.

5. Datvoh

Datvoh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Trường hợp chắc phải nhờ bác sĩ thú y cho ý kiến thôi!

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    cá bạn sao rùi. Còn sống không? nếu còn thì bạn dùng một miếng kiếng chặn giống như vậy đặt vào hồ cá ép cá bạn vào sát thành ( cho nó đứng thôi không được nhúc nhích ) sủi o xy liên tục khoảng 1-2 ngày là đỡ . Mà bây giờ chắc không kịp nửa rồi. Chia buồn cùng bạn quá

7. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cách của TRANNHAN90 cũng đúng , nhưng 1,2 ngày sao đỡ được , 15 đến 20 ngày đó bạn , nhưng nghe bạn nói triệu chứng của con cá bạn thì mình nghĩ potay rồi < xương bụng của nó bị gãy đâm vào bụng gây xuất huyết dưới da > chỉ còn chờ vào thời gian trước sau gì cũng đi , bạn nên làm mọi cách mà bạn cho là đúng , biết đâu lại xuất hiện kỳ tích , thà làm còn hơn ko bạn ah.....

8. cáLaLàng

cáLaLàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Có lẽ nên kẹp miếng kiếng cho nó đứng thẳng, nước thì vừa ngập mình, vừa sủi bọt vừa trộn thức ăn nhão bơm bằng ống chích vô miệng họa may ra gặp hên...

9. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Cá của chú còn bít lí do... chứ cá của tôi mới hwa thôi, tối còn cho ăn ngon lành, sáng dậy nằm đấy hồ, cứ ngỡ là chết, hic... nhưng đụng thì bơi, nhưng bơi nằm.. ko 1 vết thương tích nào... bó tay tụi la hán. wải wa'..
    Đc thì ráng mà nuôi chăm sóc.. ko thì "giết" cho rùi. Giờ con của tôi cũng chỉ bơi nằm, ko thể ép kiếng cho nó đứng gì làm cũng ko tác dụng.

10. thekingx

thekingx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kĩu này pó xong nó chìm lỉm chứ bơi gì đc nữa. Vài bữa là có chuyện hy hữu "cá chết đuối" ^^