Cứu em với các anh ơi!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi laukieng, 7/4/08.

1. laukieng

laukieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :crying:Mấy anh làm ơn giúp em với.em có 2 em thân yêu,một em KC,một em KC lai Kamfa,nuôi chung trong hồ 60x40x40 ngăn làm đôi.chế độ ăn uống,chăm sóc như nhau.Ko biết bị sao mà cách đây khoảng 2 tuần em KC tự dưng đen thui lúi nhìn ghê lắm,ko nổi lên nữa mà cứ ở dưới đáy hồ ko à,phần đuôi bị teo nhỏ lại gần như dính liền với vây dưới.phần da trên đầu gần vây lưng nhăn nheo như da bà già vậy.đầu bị xẹp mất tiêu lun.khi em thay nước thì bình thường được 1 lát là đen lại à.em ko biết phải làm sao?nhìn em nó vậy em xót xa quá.các anh làm ơn cứu em.chỉ bị có 1 em thôi.em kia vẫn bình thường.cứu em,cứu em,em xin đa tạ,đa tạ. :applause:

2. HLongQN368_yk

HLongQN368_yk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hồ thế thì chỉ lên nuôi 1 thôi,chật quá đầu ko to được đâu.Bạn thay nước hoàn toàn rồi tăng nhiệt độ 32thử đi.dung tích hồ thế thì bạn cho 1/2 non bia HN muối vào ngâm xem cá có linh hoạt ko.Mình đã làm rồi,đừng đề nước nhiễm bẩn nhe! chúc cá mau khỏe nhe!

3. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn bạn nhìu lăm.Ừh mình sẽ thử.mình nghi là em của mình bị nấm,nhưng tsao chỉ bị 1 em nhỉ?~X(

4. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    hichic

sao cá em sắp đi rùi mà ko anh em nào cho em thêm ý kiến nào nữa hết vậy.:crying: huhuhuhuhuhuhu!!!!!!!!

5. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn nên tách riêng ra . Sủi oxy và có thể nhỏ vitamine chống sốc vào xem em nó có đỡ không?. Cá bạn vẫn ăn uống bình thường hả? Bạn có thay nước liên tục o ? Hồ nhỏ mà thay nước nhiều lần cá cũng dễ bị sốc.

6. hoiai

hoiai New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cứu đệ với các huynh ơi, Đệ mới mua được con cá king lai rất đẹp nhưng khi mang về nhà bỏ vào hồ ngăn đôi em no sung qua nhảy qua và thế là lãnh đủ, sau đó khi bỏ vào bể riêng thì e nó không ăn đến gần 20 ngày rồi, người teo lại nhưng không chết, đi phân màu trong như keo vậy , có cách nào giúp e vơi, đệ đã dùng thuốc ngâm nhiều loại rồi nhưng không hiệu quả

7. laukieng

Thích đã nhận:
    0
    ko lâu lâu khoảng 2-3 tuần mới thay nước 1 lần.nước cũng ko dơ lắm mà.thôi dù sao cũng cám ơn bạn nhiều lắm.:-$