CỨu Em VỚi CÁc Huynh Ơi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi khoametal, 7/9/07.

1. khoametal

khoametal Member

Thích đã nhận:
    0
    ca' của ko biết tại sao từ hôm bữa chuyễn hồ cho nó từ hồ nhỏ xuống hồ lớn tư nhiên người của nó thâm lai. bơi đưng' 1 chỗ ko chiu an em sợ wa chuyển no' lên hồ nhỏ lại giờ no' lại bơi nghiên các anh chỉ cho em cách làm cho no' trở lai bình thường giup' em dc ko a.

2. taotrung

taotrung Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi! hồ mới là vậy mà! cẩn thận đi! lúc trước mình đã chết 3 con rồi vì bị ngộp nước đó!

3. taotrung

taotrung Member

Thích đã nhận:
    0
    ok được rùi! cá bị ngộp nước đấy hãy cẩn thận vì trước đây cũng tương tự trường hơp như bạn vậy! tư dưng cá chết hết đó

4. minhyeuca

minhyeuca Member

Thích đã nhận:
    7
    Bạn xem lại người nó có vấn đề gì không theo mình thì bạn không nên vận chuyển nhiều. Có lễ con cá của bạn bị sốc thôi không sao đâu . Để đối một hai hôm lại đẹp ngay thôi mà

5. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    em nó đang sống trong hồ nhỏ , đùng một cái bạn cho em nó vào hồ to . thì em nó chán nghộp vì không gian wá rộng đối với nó ,bạn nên để từ từ em nó thích nghi chớ bạn đừng thay đổi hồ nhiều .

6. bicon

bicon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bỏ đói nó 2 ngày thôi lại sung bình thường như cũ thôi bạn

7. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    có thể cá bị sốc nước,bạn bỏ đói rùi thả vào đó cá mái hoặc cá con cho nó vờn cá sẽ lên màu lại à

8. khoametal

khoametal Member

Thích đã nhận:
    0
    cam' ơn các huynh cá của em no' nhác lắm ko chịu ăn thả ca' nhỏ vào nó cũng ko thèm ruot. cứ bơi nghien zay hoai` rồi cả người no' tham den lai em có đọc 1 bài trên forum thấy tình trang. giống ca' của em người ta nói là cá bị sinh bung phai bom men tieu hoa vao

9. Lahantruongan

Lahantruongan Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có ít tài liệu mình gởi cho bạn coi có kết quả gì ko :
    . Bệnh cá mất thăng bằng :
    Theo các nghệ nhân nuôi cá thì không có biện pháp chữa trị nào hiệu quả cho bệnh này. Triệu chứng khi bệnh là cá bỗng mất thăng bằng và nằm nghiên qua một bên , thân mình cong lại chứng tỏ có sự tổn thương nơi xương sống. Bệnh viêm da lúc này cũng xuất hiện trên mình cá. Khi mổ cá thì bên trong không có dấu hiệu viêm nhiễm. vì vậy, nguyên nhân gây bệnh được cho là tổn thương các cơ hoặc các vùng xung yếu của cơ thể, khuyết tật do di truyền hoặc suy dinh dưỡng.
    Cách chữa trị :
    Hiện nay chưa có phương pháp nào điều trị hiệu quả. Tuy nhiên cũng có nghệ nhân chữa bằng cách thay nước cá mỗi ngày, dùng tay đút thức ăn cho cá và đỡ cá về vị trí cân bằng khi cá nghiên người đi. Phương pháp này cũng cho kết quả nhưng mất rất nhiều thời gian.