CỨu Em VỚi CÁc PÁc Ơi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kimcuongxanh288, 20/10/07.

1. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sao mấy bữa nay (2 ngày ) con KC xanh nhà em ( cỡ 1 ngón út ) lại nhát quá , mỗi lần có người đi ngang wa hồ là nó nổi sọc , trốn vào góc và không chịu ăn nữa , em nuôi chung hồ với hồng két có ngăn kính , em chẳng thấy cá có biểu hiện sợ H Két , vì con này em nuôi chung gần 1 tháng rồi thì hôm nay lại bị như vậy...các pác giúp em với , hướng dẫn em cách điều trị hiệu quả nhé cảm ơn các pác nhiều nhiều lắm :-*

2. mr.smith

mr.smith Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên mở topic này ở phần "phònh bệnh ......"!!!!!!!!!

3. xxTRUNGxx

xxTRUNGxx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo mình cá bị nhát nên bọc hồ lại bằng giấy báo, cho cá đở nhát , 1thời gian sau ta khi ta thấy con cá dạn rồi thì mình lấy tấm báo ra ,và bỏ chút thời gian ngồi bên hồ cá lâu 1 chút, cá thấy bạn nhiều lần sẻ quen, mà đả quen bạn rồi thì từ từ chúng sẻ quen với người cung quanh thôi.
    lúc ấy cá sẻ ít nổi sọc hơn.

4. vietcuong

vietcuong Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nhốt riêng 1 mình nó đi và cho soi gương đi từ từ sẽ hết nhát

5. LINHVO

LINHVO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bị nhác rồi! cho cá nhịn ăn 2 - 3 hôm che chắn sung quanh lại đặt nơi yên tĩnh tránh người qua lại, nếu có cây sưởi thỉ để ở nhiệt độ 28 - 29 oC. sau 2 - 3 ngày cho ăn ít cám và ít thức ăn tươi (ít thôi) là ok à.

6. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Không nên để hồ cá ở nơi quá ồn ào hoặc nơi có ánh mặt trời sáng chói chiếu thẳng vào, ổn định nhiệt độ nước ở 30°C, không cho cá ăn 2 ngày. Sau đó mới cho ăn vài con cá nhỏ hoặc tôm tươi lột vỏ. Hạn chế cho cá nhìn thấy người lạ, tránh làm cá hoảng sợ.<< ko dc thì chắc bị nhát bẩm sinh :D