cứu em với các sư huynh ơi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi huuhoan, 17/12/07.

1. huuhoan

huuhoan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá em đầu hơi.mua lại của người bạn.dạo này nó bị đau bụng đi toàn phân trắng.nó chỉ thích ăn giun thui(chắc do thói quen).cứ ăn được vài bửa là lại đi phân trắng.chắc tại bụng nó íu quá chăng?bây giờ em mún giử để bụng nó khỏe lại.bạn nào có kinh nghiệm rùi giúp mình cái:( .cho em hỏi thêm mình có thể ngâm cá với men tiêu hóa ko vậy:) em thấy mình bị đau bụng không tiêu thì uống men ấy mà:blushing: .cảm ơn trước nha

2. tung_dn

tung_dn Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình cũng vậy bạn ơi.Theo mình thì bạn nên mua thuốc về chữa ngay đi.Lúc này cá còn khỏe nên việc chữa còn tốt hơn,chứ như mình đây này.Lúc trước cũng mới mua về,mình bất cẩn quá nên để cá bị lâu => chữa không hết nên gần tiêu rồi,hic hic....chỉ tại do mình

3. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá ăn giun gì thế ? hình như không phải phân trắng đâu à nha, hình như nó là 1 phần của thân giun, ăn nguyên con thì hay bị vậy, băm nhỏ giun ra cho ăn thì bình thường.... không có gì đâu, cứ cho ăn bình thường nhưng đừng nhiếu quá :D

4. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu ra phân trắng hồng hồng hay trắng ko kéo xợi (trắng viên) thì ko sao.còn trắng kéo xợi thì đúng rồi đó,mua thốc về ngâm hay bơm thằng vào miệng cá cáng tốt ,để lâu khó trị lắm đó,trùng ko hợp vệ sinh nhất là trùng huyết,trùng quế,trùng đông lạnh thì chỉ cho cá bột ăn thôi,cho ăn thức ăn khô đi

5. huuhoan

huuhoan New Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy còn vấn đề cho men tiêu hóa vào hồ thì sao hả các bạn?ai đã thử làm chưa vậy