cứu em với giúp em

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi myhan2411, 22/12/07.

1. myhan2411

myhan2411 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bác ơi cho em hỏi tí:
    Nhà em có nuôi một con king kim cương.Cách đây 1 tháng nó khoảng một ngón rưởi em cho ăn mỗi ngày 3 cử ,cử sáng và cử tối cho nó ăn mỗi lần 3 viên;cử trưa cho ăn 2 con tép hoặc lượng thịt bò tương đương.cá lên đầu nhanh và ổn định lắm đến lúc hai ngón hơn gù bắt đầu đến tới kì lưng và châu cũng khá nhiều và cũng sáng.Đến một hôm một bác chơi cá đã đến xem và nói rằng nó nó hơi ốm và cho ăn nhiều lên để cá lên gù nhanh hơn một chút nên khuyên em nên cho ăn nhiều hơn một chút .Và bây giờ chú cá đã hai ngón rưởi nhưng đầu vẫn không lên tí nào nó cũng ngay kì lưng vậy có phải em đã cho nó ăn không theo sở thích của cá nên cá kô phát triển nữa không.và em đã bắt đầu cho ăn nhiều cách đây hơn 1 tuần.xin cho em ý kiến mấy bác ơi.và cho em một công thức cho cá mấy bác ăn mà bác cảm thấy hiệu quả.và mấy bác ơi cho em hỏi làm cách nào để cá em có thể bung đầu lên bây giờ :x :x ...
    tuần sau em sẽ úp hình lên cho mấy bác xem nhé. người ta đã mươn máy ảnh đi du lịch rồi........:( :(

2. sencalu

sencalu New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mở hàng trước nghen. cá bạn 2 ngón tay là lớn rồi đó theo minh thì ăn như thế này là được bữa sáng và trưa cho ăn thức ăn tươi (thịt bò, tôm..) tép thì cho ăn 3 con thôi nha bạn chiều thì cho thức ăn thô (mỗi lần ăn 5 viên thồi nghen) cá mà ăn nhiều wá thì nó không sung thì sẽ kohng6 phát triển đầu tốt được ý kiến mình chỉ có thế.chúc bạn cá dẹp. nhớ pót hình lên để đánh giá cho dễ nha bạn