cứu em với mấy bac ơi.hic hic

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi detucaibang, 6/10/07.

1. detucaibang

detucaibang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới đi chơi xa về ,ko ai thay nước chăm sóc con huyết long của em .khi về thì em thấy mang nó và phần thịt phía sau mang lồi ra thấy ghê luôn.Cá nằm 1 chổ ,không ăn uống .hic hic.lam sao đây mấy bác.Chổ nào bán thuốc vậy .huhuhuhu

2. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Bạn thay nước , cho nước black vào , hạ mực nước và sục khí tăng cường máy o xi, cá bạn 1 time sau mới lành bệnh.Bạn không cần dùng thuốc khi chưa cần thiết vì cá rồng hay dị ứng với thuốc lắm.Chúc cá bạn mau lành bệnh.

3. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Á , bệnh gì nghe...kinh dị wa'.Em khuyên bác đến nơi bán cá có uy tín hỏi han+mua thuốc màu nâu nâu i',cho vào,nhớ sủi khí 24/24 .Nước nên thay bớt đi , coi bộ ô nhiễm quá rồi.

4. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Theo bạn tả chắc cá bị nhiễm bệnh tưa mang.
    Bệnh do chất lượng nước kém,các vi trùng tấn công vào phần mang cá làm cho mang cá nhìn vào trắng ,rách,tưa do những phần bị hoại tử.
    Bạn nên thay nước liên tục 30% mỗi ngày,dùng kháng sinh tetra liều lượng 500mg/100 lít.

5. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    có khi nào cá anh bị bệnh xoăn mang ko nhỉ:-S :rolleyes:

6. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Bệnh xoăn mang hay vênh mang chỉ làm cho vành mềm ngoài mang cong ngược ra,còn bệnh tưa mang thì nhìn thấy 1 số sợi thịt của phần trong mang lú ra ngoài,đây là phần mang bị hoại tử màu trắng,càng nặng càng tưa nhiều,cá không thể thở dẫn đến chết.Bệnh do vi trùng tấn công khi chất lượng nước kém.Bệnh phải điều trị bằng thuốc kháng sinh kèm với cải thiện môi trường nước.

7. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Kiếp bệnh gì nghe kinh quá bác thử hỏi bac Tuấn xem thế nào chúc cá bác mau lành bệnh