Cứu Em Với Mấy Bác Ơi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi hieuboyst, 9/12/07.

1. hieuboyst

hieuboyst Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá em mới bắt về,ko biết va cham vào đâu mà Cái Vây cá bị tróc 1 miếng,và nó cứ co lai,ko bung ra nhưng những con cá khác,Xin các bac chj giúp em làm thế nào cho hếtAh,cãm ơn các pac

2. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    bác nên chạy ra tiệm cá hỏi ngươi ta liền coi chừng em nó bi rẻ lỡ đó >< đừng để nó lang ra nha.

3. thuongthoi

thuongthoi Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn không nói rõ cá bị bong tróc ở vị trí nào trên thân cá, thường thì chỉ do cá nhảy lên khỏi mặt nước nên hay tróc vẩy trên đầu. Trước mắt bạn nên cho thêm ít muối vào hồ và cho ăn uống bình thường là ok rồi, chúc cá của bạn mau hết. Thân

4. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng đó, bạn cho muối vào hồ để sát trùng trước đi bạn, chúc cá bạn mau khỏe.......

5. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chời , tưởng gì pa cái vụ này bình thường mà, chắc gặp lần đầu nên lo cho em nó hả pác :D, yên tâm đi, khi nó bị thươg là hiện tượng như thế hay xảy ra lắm, em nó quíu ấy mà, bị đau nên sợ và nằm 1 chỗ, người cũng vậy mà pác. Chờ 2,3 ngày là bình thường, pác tăng muối hột vào cho em nó sớm lành vết thương. Ngoài ra khi cá đạt đến 1 thời gian nhất định thì vây nó cũng rủ xuống nữa đó pác. Một chút kinh nghiệm hy vọng giúp dc pác