cứu em với....nhanh lên các pác ơi.....hic...hic..

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi doccovt, 28/9/06.

1. doccovt

doccovt Member

Thích đã nhận:
    0
    :crying: Em mới mua một em KCPLT về,lúc ở tiệm cá thì thấy nó cũng bình thường,lúc về nhà thì nó cứ chúi đầu xuống hoài àh, lâu lâu nó giật bắn người bơi vòng vòng(giống như bị lên cơn vậy). Cá của em 2,5 ngón tay thôi,mua 4 xị,hồ cá rộng 2x4 và em có bỏ vô hồ khoảng 1/2 kí san hô vụn,hệ thống lọc và ô xi đầy đủ,em buồn wá,nhờ các pác giúp em với,cám ơn các pác nhiều lắm.cá em đang mong chờ sự giúp đỡ của các pác đó.Các pác đóng góp ý kiến nhanh dùm em.

2. DuyQuang

DuyQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu cá của ban nó nằm sát vào góc,đuôi kỳ cờ xếp lại do nó sợ thôi ko có bệnh đau,

3. atu_lahan

atu_lahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nó sợ đó, mới về nhà mới bao giờ chẳng vậy! Bạn cho nó một cái gương, vài con cá mồi nhỏ hơn nó, ngồi bên nó một lúc lâu không động đậy, nó sẽ quen dần và dần dần màu, đầu sẽ lên nhanh thôi! 4xị chắc cá đẹp roài!

4. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    cá phản ứng với môi trường mới thôi có gì đâu ! vài tuần thì đâu cũng vào đấy thôi !chào pác nhe !

5. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    cá bác bị nhát đó.bác lấy giấy báo che lại vài ngày ,nó sẽ ok thôi

6. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    street rùi bao hồ lại cho nhiẹt độ ở 30 dộ ko cho cá ăn đến ngày thứ 2gì đó thì cho cá xơi vài con cá nhí , bao hồ lại ko nên bao chắc quá xơ xài miễn sao cá ko thấy bòng ai ngoài là được , nếu bạn có con nào nhỏ cỡ con đó thì cho con đó vào hồ nhỏ rùi lại cho vào hồ khoảng 1 ngày cho cá lấy lại tinh thần , cách này thì ko cần che kín hết hồ cũng được ,