Cứu em với nước đục ngầu

Thảo luận trong 'Lọc - Nước - Môi trường bể' bắt đầu bởi vitcondeptrai, 18/8/07.

1. vitcondeptrai

vitcondeptrai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh ơi .Cứu em với ,hồ của em Tự nhiên nước đang trong Tự nhiên em bỏ ống Co2(Co2 em tự chế) vào Cái quạt máy lọc Tự nhiên Nước hồ em đục ngầu luôn .EM nghi có thể do chết vi sinh gì đó trong hộp lọc quá .cứu em với Giờ em phải làm sao bây giờ ? =(( =(( .Với lại em mới mua moss X'mass bỏ vào hồ thấy cá tứ vân nó rỉa hay sao đó mấy anh ơi .Có anh nào bị như hồ em chưa =(( :-S

2. quocthai105

quocthai105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    bạn cần kiểm tra lại xem có phải là ống hút co2 trong chai có cắm sâu xuống lớp nước đường bột ko, nếu có thì phải thay nước, rút ngắn cái ống lại, có thể nguyên nhân là vì công suất của máy lọc hơi mạnh chăng, người ta khuyến cáo nên dùng loại 13-15W cho hồ dùng lọc tràn thôi. mình đã thử dùng co2 kiểu đường+ bột mì rồi, hơi mất công nhưng chưa gặp vụ nước đục, có lẽ vì ống hút co2 của mình ko nhúng sâu xuống lớp nước đường bột. à, đừng quên vụ hai bình thông nhau nha, đừng để chai co2 cao hơn , nên để bằng với mực nước trong hồ. còn vụ rêu bị cá rỉa thì rêu cá đẻ nhà mình ko bị xecan rỉa, dù mình nuôi tới 8 con lận, có thể tụi nó ko được cho ăn đủ đó bạn, mình cho tụi nó ăn một ngày tới 3-4 lần lận. thân

3. vitcondeptrai

vitcondeptrai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi :D thanks bạn nhé mình thay nước và rút ống Co2 ra rồi :((Mình để mình Co2 tự chế cao hơn bể :) chắc đó là nguyên nhân :(( giờ nước trong lại rùi :D