cứu em với

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi quanlahan, 27/11/07.

1. quanlahan

quanlahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh em ui!:crying: :crying: :crying: .giúp em với.cá của em bị j lạ lắm.mấy hum trước trời lạnh wa.và nước hồ quá bẩn.nên em thay nước nhưng em cho nước nóng vào.nước khoảng 40 độ.mấy con cá con bơi loạn xạ như bị điên vậy.:crying: :crying: .rùi ngày hum sau vây và đuôi của tụi nó bị đen thui ah.người cũng đen lun.~X( ~X( .em ko bit tại sao nữa.có phải nó bị nấm phải ko?:crying: :crying: :crying: .anh em nào bit nguyên nhân và cách chữa xin giúp em với.:x :x :x .thanks trước nha.

2. ThanhTri

ThanhTri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    bạn thay nước mà bằng nước nóng 40 độ thì cá chưa bị chết vì phỏng là may rồi đó .cá bị đen chắc do nhiệt độ thay đổi quá đột ngột .tốt nhất là bạn nên thay nước mới hoàn toàn

3. catbui78

catbui78 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nước 40 độ mà cá không đi hết là may rồi ! Mà làm sao bạn biết khoảng 40 độ, thôi cứ thay nươc như cũ một thời gian sau là yên tâm ngay.

4. DUCTIN5450

DUCTIN5450 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nước khoảng 40 độ.mấy con cá con bơi loạn xạ như bị điên vậy. ah vậy là còn may đó bạn nếu cá bạn biết nói thì .............. hehehe vui thôi không sao đâu bạn thay nước hơi nhiều cá bị sốc nước vài bữa sẽ hết

5. vohon88

vohon88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm wa cũng có 1 bác chơi nước sôi bên kia cũng bị y chang bác này chán mấy bác wá cá chưa chết là may rùi đó từ từ rồi nó hết ah nhưng cũng có vài trường hợp ko hết thì ...... chịu khó cắt đi rồi cho nó mọc lại !!! :) thân

6. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    ui giời,40 độ gì,hơn 42 độ thì đúng hơn,con cá bơi nghiêng luôn,sợ quá vớt ra,chêm nước lạnh vô.Cá bị một lần bung hết vi trùng,châu sáng,cá sung,càng tốt chứ sao,lâu lâu cho tắm suối nước nóng ý mà.hehehehe anh đúng ko bé Quân

7. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Xem ra thay nước vào buổi sáng và chiều là tốt nhất, trước đây thay nước vào trưa và tối mình cũng bị trường hợp như bạn, nhưng cá tự điều chỉnh nên cũng kg sao!