cứu em với!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi freedom_vt, 2/9/08.

1. freedom_vt

freedom_vt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cứu cá em với! mấy anh PRO ơi! cho em hỏi 2 con cá nhà em sao mà nó bị nổi sọc đen với lại bị xẹp đầu hết rồi! em chả bik tại sao nữa..bị khoảng 4 ngày rồi! mong mấy anh chỉ giáo!:crying:! thanks!

2. camapchetduoi

camapchetduoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nó có bị mấy sợi bông trắng tráng bám vào ko...con mình bị nấm như thế 2 tuần và đã từ giã cõi đời...buồn lắm.cố gắng chữa trị triệt để nhé

3. chuyenveca

chuyenveca Active Member

Thích đã nhận:
    3
    nổi sọc đen với lại đầu xẹp là do cá nhát,quá sock!!!Bạn coi lại có làm gì nó không,hay thay nước độ pH,nhiệt độ thay đổi quá lớn!!!

4. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên nói rõ hơn: cá vẫn ăn bình thường, vẫn sung hay ngược lại; ngoài sọc đen ra còn hiện tượng khác như (mụn trắng trên thân không...), điều kiện nuôi có khác thường: thay nước, dời chỗ đặt hồ,... thì mới dễ chẩn đoán bệnh cho cá...
    trước tiện bạn nên thay nước 1/2 hoặc 1/3, thay bông lọc, cho muối vào hồ + sưởi 29-30 độ nhằm tạo môi trừong nước tốt cho lahán

5. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc tại bạn làm gì đó làm cá bị sock ! Bạn lấy gương áp vào thành hồ để khoảng 30 phút 1 ngày kích thích cá giúp cá bình tĩnh ! Bạn có thể kết hợp với việc cho ăn tôm tép nha !