Cứu giùm em con gà mái thái

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi meoconlazy, 30/8/11.

1. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    Em có thằng bạn, nó cho em cặp gà tre thái nuôi chơi. Khổ nỗi em nuôi gần cả năm nay mà con mái nó đẻ mà không ấp vì thằng bạn em nói 2 con này là anh em, chắc vì lẽ nó mà nó ko chịu ấp. Cách đây vài hôm vào buổi chiều, em có mua 1 con mái khác bỏ vô, em không ngờ là con mái mới mua nó dữ quá, nó đá con mái đen te tua luôn, lúc tối ngủ em nghe con gà mái nó la cứ tưởng là do con trống đạp nên nó la, sáng dậy em mới biết là nó bị con mái kia đá, sưng đầu rồi.
    Bây giờ em cản ra rồi, nhốt riêng em nó một mình, nhưng em nó dường như bị mù rồi, em để lúa 1 cụm mà nó ko thấy đường mổ luôn, mổ chỗ khác ko thôi,chỉ khi nào nó mổ trúng cụm lúa đó thì nó mới biết chỗ đó có lúa thì mổ tiếp. Mắt thì vẫn mở, chớp bình thường, em nghĩ đầu bị tụ máu bầm nên vậy, nên ra tiệm thuốc tây mua thuốc tan máu bầm cho em nó uống mà vẫn ko thấy khả quan, sáng nay em để lúa 1 cụm nó cũng ko thấy đường mổ nữa, mổ toàn chỗ khác không thôi
    Anh em nào có kinh nghiệm trong chuyện này thì giúp mình nha. Mình cảm ơn rất nhiều! Tại mình thương gà lắm, nói chung loài vật nào mình cũng thương, không nỡ bỏ con nào hết!!!:(:(:(

Hình em nó ngày trước
    Hình bây giờ ngày mai em up cho anh em xem! hic hic

Last edited: 30/8/11
  2. Chim biển

Chim biển Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    gà mà đẻ không ấp thì còn gì gọi là gà. tạm biệt thôi!