cứu giúp mấy bác ơi!!!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi detucaibang, 17/1/08.

1. detucaibang

detucaibang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con cá Thanh Long của em nhảy ra khỏi hồ bị rách hết vây,gãy mất 1 đoạn.Người ta nói ngâm nước LÁ BÀNG se moi khỏi.vậy nước la bang la nước j vậy,cách pha chế ra sao.MA nước BLACK la nước j vậy mấy bác...CẢM ƠN MẤY BÁC NHIỀU NHA........

2. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    không cằn ngâm nước lá bàng chi đâu anh,cá bị gãy vây sẽ từ từ mọc lại thôi,anh cố giữ cho nước sạch và ổn định là ok rồi

3. Nowandforever

Nowandforever Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    bạn cứ lấy lá bàng phơi thật khô đem ngâm vào nước! cứ 100 lít nước bạn ngâm 4 lá trong một ngày cho nước hơi ngã vàng rồi lấy ra! hình như nước Black cũng được triết xuất từ lá cây bàng đó bạn!

4. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Black water có bán tại 1 số cửa hàng chuyên biệt dành cho cá rồng đấy bác( giá ~120k/1 chai,hổng bít bao nhiu ml nữa,chắc~500 thì phải)công dụng của nước là làm môi trường nước của bể cá trở nên...quen thuộc,phù hợp với cá hơn...như ở Amazon zậy( cá mình mua ở ben Sing chứ có phải ở amazon đâu cơ chứ!! hehe)

5. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13

Trước hết là nên cho muối vô. Chất muối sẽ giúp sát trùng những vết thương và giúp cá bình tĩnh lại.

6. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Nước là bàng là nước ngâm từ lá bàng khô. Bạn nhặt ít lá về rùi bỏ vào cái túi vứt vô bể, 2 ngày sau nước hồ chuyển thành mầu nâu đỏ :D. Black water là một sản phẩm của một số hãng sản xuất ra phục vụ cho 1 số đối tượng chơi cá, tiêu chí của sản phẩm này là đưa nước trong bể gần giống với nước trong tự nhiên đặc biệt là nước sông amazon, vậy thôi. Để chi tiết hơn, bạn chụp ảnh phần gãy vây cá của bạn nhé để mọi người cùng thảo luận.

7. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Thanh Long nhà mình cách đây 3 tháng cũng vượt ngục bị rách vây lưng, mình chỉ thêm muối và quan tâm tới chất lượng nước thường xuyên hơn, đến nay đã hối phục hoàn toàn và đẹp trai hơn xưa.