Cứu giúp

Thảo luận trong 'Bệnh viện dành cho chim Hoạ mi' bắt đầu bởi chip_hoami, 19/3/13.

1. chip_hoami

chip_hoami Active Member

Thích đã nhận:
    10
    HM nhà em vừa rớt lồng, chưa kịp bình tỉnh thì giờ bì mèo vờn, giờ mình phải làm sao cho nó trở lại như ban đầu đây, hix, là chim mộc đang còn phải thuần nửa, giờ rất nhát và không chịu hót

comnat thích bài này.
  2. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    Sao con chim nhà bạn gặp lắm đại nạn thế? khổ thân nó! nếu bạn muốn nó trở lại như ban đầu thì chỉ con cách xách em nó vào rừng sâu rồi...mở cửa lồng!!!

3. Thao-nguyen

Thao-nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,237
    Ai chơi chim cũng đôi lần bất cẩn hoặc không may mắn, sơ sảy làm hư hại đến chim cảnh. Càng ngày tìm chim càng khó vì vậy chúng ta cần hết sức cẩn trọng để tránh rui ro. Ở tình trạng chim mi của bạn bị sự cố như vậy, bạn cần đánh giá lại chất lượng của con chim đó. Nếu là chim hay, bạn cần kiên trì nuôi tiếp. Kể cả chơi mi chọi, nhiều con bị sự cố rất lớn như: Rơi lồng, chim bị ngất, quay quay như động kinh. Bị trúng gió, chết ngất lâm sàng;bị chuột mèo cắn gẫy cánh, rách cổ... nhưng là chim có tố chất hay, sau này vẫn chơi được và còn chơi được nhưng trận đánh lớn. Vì thế chơi chim hót lại có phần vực lại đơn giản hơn. Nhưng nếu con chim không hay (hèn , nhát) thì dù có chăm tốt mấy cũng khó làm ta vui được, trường hợp này, bạn chăm cho khỏe và phóng sinh là tốt nhất bạn ạ.

4. tienmi

tienmi Member

Thích đã nhận:
    1
    hic?bác kiếm 1 em mái ốp em nó vào?rồi để cách xa làm sao vẫn cho nó nghe tiếng của nhau?thời gian là hồi thôi?chúc chú chim mau lây lại phong độ