Cứu khẩn cấp - Lần đầu tiên gặp như thế này . . .

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tieuhuynh, 17/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tieuhuynh

tieuhuynh Member

Thích đã nhận:
    0
    Dạ chào cả nhà, có ai biết cá em bị gì không chỉ giúp em cách chữa bệnh cho nó, để nó bị vậy thiệt là tội :-S:-S:-S

[video=youtube;EyZ73t0JkrI]http://www.youtube.com/watch?v=EyZ73t0JkrI[/video]

http://my.opera.com/tieuhuynh/albums/slideshow/?album=2860522
    Em xin cám ơn nhiều.

2. tieuhuynh

tieuhuynh Member

Thích đã nhận:
    0
    hic hic hic sao không có ai chỉ em hết vậy, e nghĩ nó bị gãy xương hay sao ấy chắc là do quẩy nước mạnh quá. Tình hình này có lẽ đem phóng sinh thôi.

3. Giapacore

Giapacore Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Mình hỏi 1 câu, cá bạn đã ra đi chưa? Mình thấy bạn thả cá mồi vào bể, đó là sai lầm của bạn, vì cá bạn sung quá đòi ăn chạy theo cá mồi và va mạnh vào bể, bây jo bạn hạ thấp mực nước xuống ngang lưng nó, ép kính cho nó giữ thăng bằng ở phương thẳng đứng. cho sủi khí vào trước mặt nó cho cá khỏi chết ngạt nhé. nếu là gãy xương thì khó cứu, hy vọng em nó bị xì bong bóng.

4. tieuhuynh

tieuhuynh Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc có lẽ là nó bị gãy xương, mình cũng thò tay vào và bẻ lại cho nó thẳng nhưng không dám làm mạnh và tình hình cũng không khả quan lắm. Em nó vẫn vậy cũng còn sung lắm nếu mình chơi với nó thì nó sẽ bơi thẳng được 1 lát xong đâu lại vào đấy. Giờ mà thả nó thì sợ nó sống không nổi vì mất khả năng săn mồi, nhìn thấy nó bơi vậy thiệt là đau lòng quá đi thôi :-S :-S :-S

5. tieuhuynh

tieuhuynh Member

Thích đã nhận:
    0
    không ai có chỉ dẫn gì nữa sao? Thiệt là buồn, em xin báo cáo là cá em vẫn còn rất sung.

6. Giapacore

Giapacore Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Theo mình chắc xì bong bóng, nếu gãy xương thì die rồi. hạ thấp mực nước ép kính cầu may thôi.

tieuhuynh thích bài này.
  7. torchicken

torchicken Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    AMEN!!! Tội nghiệp cho chú cá vậy chắc là vẹo xương sống rồi

8. tieuhuynh

tieuhuynh Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin thông báo là: sao thời gian dài chống chọi với bệnh tật cá em đã ra đi :crying::crying::crying: lúc em post bài này, nó ra đi thiệt là thê thảm, đau lòng quá đi thôi :crying::crying::crying:. Em nhờ admin đóng chủ đề này giúp em với

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.