Cứu lấy bắp nẻ xanh

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi hung_pt, 19/8/08.

1. hung_pt

hung_pt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Số là thế này: mình có 1 em bắp nẻ xanh, đang nuôi yên ổn. Thấy hồ còn vắng vẻ nên nên tậu thêm 1 em bắp nẻ nữa. Ai dè em mới về to hơn một chút, rượt đuổi em cũ. Thế là em bắp nẻ cũ bỏ ăn, ốm giơ xương ra. bây giờ bắt con tép để trước miện nó, nó cũng không thể nào nuốt vô. Tôi hết cách rồi, chắc phải nhìn nó chết đói mất.#:-S

2. bien xanh HN

bien xanh HN Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Với một số dòng cá như bắp nẻ xanh,chim xanh... nếu bạn muốn nuôi nhiều hơn 1 con thì nên nuôi 3 hoặc 4 chú chúng sẽ không đánh nhau (nếu nuôi 2 con thì con lớn sẽ đuổi đánh con bé đến chết thì thôi)

3. lpcuong

lpcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    972
    Bể mình thả 2 con bắp nẻ xanh kích thước tương đương nhau, mới đầu con cũ cũng đánh con mới nhưng 1 thơi gian sau thì lại chung sống hóa bình. May cho mình quá!

4. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    Lấy thức ăn ngâm vào trong nước tỏi khoảng 10 phút rồi thả vô coi nó có ăn không nha . Thường cá BNX là loại ăn rau , nên cho ăn nhiêu rau thì tốt hơn là cho ăn thịt như tôm . v...v . Chúc cá của Hung_pt mau khỏe lại nha .

5. lpcuong

lpcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    972
    Bạn thử cách này xem: lấy rau cải thảo (rau cải để làm kim chi Hàn Quốc đó) buộc vào hòn đá thả xuống bể (vì rau này cho vào nước nổi trên mặt, cá không biết mà ăn). Cá bắp nẻ xanh ăn cả rau mà. Mình cũng cho con hoàng đế và bắp nẻ xanh của mình ăn như thế này.

6. hung_pt

hung_pt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Xin cám ơn tất cả các bác nhưng sáng nay em nó đã ra đi rồi, không kịp thử các cách các bác hướng dẫn.:crying:

7. thanh ocean

thanh ocean Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Em nhỏ ra đi thì bác cố gắng giữ em lớn cho tốt nhe. Theo cách của em là thu7o7ng2 cho nó ăn cải trắng đó bác thử xem sao.Nhưng nếu như an không hết thì bác nhớ vớt bỏ nhe.

8. GiangLoval

GiangLoval Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nên mua thêm 1 số em nữa để chúng có thể sống thành bầy, lúc ấy chúng sẽ ko đánh nhau nữa đâu.

9. Doraemon25

Doraemon25 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đáng lẽ con cũ phải là con đuổi đánh chứ nhỉ. Nó ở trong hồ trước, độc quyền mà bây giờ bị thằng mới tò te đánh thì thảm quá. Chúc cá của bác sống tốt. Không xô xát nữa.