Cứu máy bác ơi!!!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi vanphu, 27/6/07.

1. vanphu

vanphu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình có con cá kamlau đỏ được 3 ngón tay , cá pháttriển bình thường đầu vẫn lên nhưng màu vẫn cứ nhạt và đen hoài buồn quá. mình phát hiện cá cứ cà mình vào đáy hồ hoài, mặc dù thay nước 3 ngày 1/3 hồ, thêm muối, nhưng cá vẫn k giảm, ra tiệm cá hỏi thì họ nói cá bị nấm và đưa (Bio nock) về sài, vẫn cá vẫn k hết. Mong mấy Bác hướng dẫn cách trị bệnh này cảm ơn nhiều lắm hic hic hic.~X( ~X( ~X(

2. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Cá vẫn lên đẩu bình thường mà có hiện tựong như bạn đã nói cũng có thể do nấm mà cũng có thể do cá hay phá nên hay như vậy, bạn thử mua cây sưởi về cắm vào cho cá xem sao. Bạn nên xem kỷ lại nước nha, mùa này thời tiết nóng nên rất nhiều loại vi khuẩn sinh ra trong hồ nên bạn phải xem kỹ lại nước nha.Chúc vui

3. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn thử thuốc nấm và dùng cây sưởi tăng độ lên khoảng 29-30 độ thử xem có kết quả kô nha bạn. chúc cá bạn nhanh hết nha

4. Hoang Thuong

Hoang Thuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    theo mình nghỉ cá bạn như vậy là bình thường thôi chứ ko phải nấm đâu , có thể cá nghịch phá phách cho vui hoặc đá bóng mình dưới và quanh hồ thôi .còn cá đen mà đầu vẫn lên bình thường thì bạn cho cá ăn tôm và bột khô lên màu thì thời gian cá sẽ hết thôi.chúc bạn thành công.

5. vanphu

vanphu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanks!!
    Minh Cũng thử cây sưởi rồi những chẳng hiệu quả gì cả. chắc mình kiếm con các mái nào đó kè thử xem sao. Hay thử xanh methylen có được k? Các bác thấy cách nào lợi và cho hỏi xanh methylen loài nào tốt, giá cả, mẩu lọ như thế nào???