Cứu rêu của em với!!!

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi crystal_moss, 13/8/07.

1. crystal_moss

crystal_moss Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mong mọi người giúp em dùm, rêu của em đang nằm tron ghồ, ko biết sao, nó lại xuất hiện một cọng rêu màu vàng, đen làm cho toàn bộ các nhánh xung quanh của nó cũng dần đen theo luôn, gân lá ốm yếu, các lá rụng dần từ từ, riết rồi nhìn y như cành cây khô. ko biết rêu của em bị gì, nhưng nếu cứ thế này, thì chắc ko bao lâu sau, cả bụi rêu của em đi đời hết mất! Mong mọi người chỉ cho em!:crying: :crying: :crying:

2. ngotronghieu

ngotronghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào bạn ..........

Bạn đang chơi rêu gì vậy...... bạn thử kiểm tra lại nhiệt độ trong hồ.............

3. crystal_moss

Thích đã nhận:
    0
    Nhiệt độ của em chỉ có 24oC à! đèn em cũng bắt chỉ có 5 tiếng ngày, ko biết sao nó lại như vậy, em thả nó trôi lơ lửng trong nước, ko biết nó có bị gì ko?

4. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    cột vào giá thể hết,nếu nhiệt độ như thế thì tốt rồi,coi lại phần dinh dưỡng,post hình toàn bộ hồ luôn

5. crystal_moss

Thích đã nhận:
    0
    em phải cột rêu vào lũa đá, chứ nếu ko nó sẽ bị đen hết sao? Mọi người cho em hỏi nếu cứ như vậy riết có sao ko, vì em cột rêu dở lắm, nó cứ bung lên hoài!

6. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    ko cột thì rêu cũng ko đen,cũng ko chết chỉ là ko thấy dc vẻ đẹp của nó thôi,với lại nó ko phát triển bung ra dc,thay vì bỏ rêu,thà bỏ mớ bùi nhùi xanh vào cũng xanh xanh,cục cục cho rồi.phải cột mới dc,cứ xếp lên lũa mà cột,cột dở cũng phải cột,riết rồi mới đẹp dc.vạn sự khởi đầu nan mà
    quên nữa.quan trọng là nhiệt độ,ánh sáng,dinh dưỡng chứ ko phải là cột hay ko cột

7. redflame

redflame Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    coi lại đèn thử xem,xài bậy rêu bị vàng và đen thui,mặc dù vẫn ra ngọn ngon lành

8. Hồng Phước

Hồng Phước Member

Thích đã nhận:
    0
    Tăng thời gian chiếu sáng lên Hiếu ơi nên loại bỏ hết các sợi rêu bị bệnh để khỏi lây lan;) ;) ;) ;) ;)