Cứu với. Cá dĩa lại chầu Diêm Vương

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi Thac Mo, 3/7/06.

1. Thac Mo

Thac Mo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ạ. Giúp dùm em một vé đi

Cá dĩa size 5-6cm bắt hôm Chủ nhật (02/7/06). Về nhà chia làm 2 bầy, bỏ 2 bể.
    - 1 bể 6 em, sủi khí nhẹ, không dùng lọc, chưa cho ăn thì còn nguyên, khỏe mạnh.
    - 1 bể 14 em, cũng sủi khí, không lọc, có cho ăn bằng lăng quăng. Nhưng mà có 4 chú đã không chịu sống nữa rồi.

Hai bể trên cùng dùng chung 1 loại nước. pH=7.

Các bác đoán bệnh giúp em nhé. Cứ nuôi kiểu này chắc em phá sản quá. Bỏ ra nửa tháng lương để đi mua bầy này đấy các bác ạ.

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    bể of ah dài bao nhiêu? anh đem cá về cho trực tiếp vào hồ liền sao ?số lượng cá nhiều thì sự thông khí trong bể cá dĩa sẽ thay đổi ít cũng vậy , chứ ko phải ít thì cho chạy nhẹ mà nhiều cũng cho chạy nhẹ ...cho cá ăn lăng quăn là tốt cho cá nhưng trước khi cho ăn anh có vs thức ăn chưa ? nhiệt độ anh có bảo đảm ko , cá dĩa khó nuôi chứ ko phải chỉ những vấn đề này mà em đưa ra là xong đâu anh ...còn nhiều cái nữa ...nhưng em nghĩ cá đã bị vấn đề về mt mới rùi, anh nên xem lại xem ...theo như anh nói thì cá ko có bệnh rồi...nên coi chừng thức ăn ..

3. lamvn

lamvn Super Moderators

Thích đã nhận:
    208
    Bó chiếu luôn rồi Thac_mo ơi, Thac_mo chỉ nói có một câu 'chết' mà không cho biết thêm các thông tin khác, loại cá, kích thước, tình trạng các bộ phận bên ngoài thân thể trước và sau khi chết, biểu hiện của mắt, vây, kỳ, da và kiểu bơi của các con còn lại có gì bất thường không?

4. Cadia

Cadia Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Ca cua ban con dang bi soc ( thay doi moi truong song ) ma ban da voi cho an thi no die la phai roi. Thoi lo roi, rut kinh nghiem lan sau nhe. Du sau cung con 6 chu nho, chac ban phai cho den 3-4 ngay sau moi cho an de tranh ca bi soc, theo doi cac benh khac nhu nam, ky sinh trung... cho ky . Co gi he len nha! Than.