cứu với,khẩn cấp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tapchoi_lahan, 20/4/07.

1. tapchoi_lahan

tapchoi_lahan Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi chữa bệnh khó tiêu hay sình ruột thì dùng thuốc gì tốt nhất,cách sử dụng như thế nào,cá mình chỉ là cá bột và mình nuôi nhiều con với nhau.cá bị chết mà bụng vẫn căng cứng có phải do mình cho ăn quá nhiều hay do nó bị bệnh gì.có con thì cứ có 1 sợi khoảng 1cm màu trắng nhỏ như sợi chỉ ngay hậu môn(bụng nó bự ) mình chỉ cho ăn toàn bột TOP thôi.trước khi chết thấy nó rất khờ.làm ơn giúp mình với đã chết 5 con rồi tiêu 1 triệu rồi.cứ mỗi ngày nó lại chết 1 con.làm ơn giúp mình.

2. toan

toan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chắc bạn cho ăn quá nhiều rồi, ăn gì cũng vậy bạn nên cho cá ăn 1 lượng vừa phải thôi thì cá mới đẹp và ít bệnh hơn.Bạn ra Cao Quý ở 808 Trần Hưng Đạo mua thuốc sình bụng cho cá đi.tên thuốc là MIOGEN,thuốc của Đức 25k/gói.thuốc này mình đã sử dụng,kết quả tốt

3. nguyenminhhoang

nguyenminhhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    dùng metro dinazone đó bác, dùng liều mạnh một chút, cách ly từng con

4. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    trong khi chửa bệnh nhớ không cho cá ăn gì hết nha bạn, nếu không thì nó lâu hết bệnh lắm nha. ngoài cho thuốc như trên thì tăng lượng muối thêm nha

5. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình, trước tiên hãy cách ly mỗi con riêng ra, sau đó chữa bệnh theo thuốc(thuốc mấy bạn nêu ra đó). Tăng lượng muối, rồi chờ tiếp...

6. antony

antony Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng là ở CAo Quý có` bán thuốc trị phân trắng cho cá đó bạn, nếu hồ 100l chia gói thuốc làm 4 lần. Cách 1 ngày cho thuốc vào 1 lần. Khỏi liền à. Chúc cá bạn mau hết bệnh.

7. HR2007

HR2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn cần chú ý là mấy loại bệnh này chữa khỏi là con cá không còn khả năng làm cha mẹ đâu đó

8. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn dùng miogen 4 là tốt nhất đấy.có hiệu quả rất cao và rất nhanh.Chúc bạn maymắn

9. NHATHUY

NHATHUY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn nói vậy hình như không đúng rồi, cá bị sình bụng, phân trắng thuộc thuộc hệ tiêu hóa chứ có phải hệ sinh dục đâu, sau khi chữa trị, chúng vẫn làm cha mẹ tốt. Bạn nói vậy làm tui cũng lo lo vì mình thỉnh thoảng cũng bị ..Tào Tháo rượt. =)) :crying: :crying:

Ở Cao Quý có thuốc trị phân trắng là men tiêu hóa BIO FISH, tui mua ở đó, thuốc VN, bơm vào miệng cá 2 lần là hết, sau đó thì trộn vào thức ăn, ngày 1 lần, dùng dài dài không sao.

10. king_anhvip

king_anhvip Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn chắc chắn bị sình bụng rồi, thay nước cho sạch đồng thời tăng nhiệt độ của nứoc lên 30 oC vả bơm men tiêu hóa Biofish MV vào còn cá không ăn được hay do nhỏ quả thì phải hòa thuốc vào nước rồi ngâm trong 2 ngày không cho ăn cá sẽ khỏi thôi. Sau 2 ngày cho cá ăn tép trộn với thuốc

11. king_anhvip

king_anhvip Active Member

Thích đã nhận:
    0
    À quên fai cho ăn ít thôi, đừng cho cá ăn bột nữa cá bột của bạn bị dị ứng với hóa chất với bột rồi đo. Giông nguoi thôi ca nguoi ăn được món này có người thì 0.