cứu với mấy bác ơi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thinhnguyen3319, 7/6/07.

1. thinhnguyen3319

thinhnguyen3319 New Member

Thích đã nhận:
    0
    các anh trong diẽn dàn có ai có thẻ chuỵen này ko hã nhà em có nuôi 3 chu cá LH chung 1 hò 1m2 nuôi tù nhỏ dén giò 2 chu rát dep va dàu cũng rất to nhung cón 1 chú kia thi dàu cung dc nhung màu thì xấu lắm thuòng có sọc den trên mình nó ko nhát chút nào dâu ăn uống bính thuòng dộ ph an toàn nuớc cũng ok em nghĩ ngoài cũng ko biét lý do gì xảy ra nũa mong các bác trong diễn dàn ở dây giúp do84 em rất cảm on8 nhiều

2. Return

Return Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu bạn có điều kiện hãy áp dụng theo cách này thử xem sao.
    tách riêng con đó ra 1 hồ khác, tạm thời che chắn 1 khoản 1 tuần ( giấy báo cũng được, để cá giảm Stress ) sau đó tháo bớt từ từ khoảng 1 tuần tháo hết ra luôn.
    1 cách nũa là nếu ko có điều kiện thì dùng đề can dán 2 bên lại không cho ca nhìn thấy mấy con kia, nhớ dán luôn cả mặt trươc luôn nhé và làm giống như trên.
    chúc cá ban mau chóng lấy lại được phong độ

3. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn post sai chính tả nhiều quá nên mình đọc chả hiểu gì cả???? Nếu con bị sọc đen của bạn có thể bị nhát do 2 chú kia xung hơn và to hơn. Bạn dùng băng keo trắng đục dán miếng kiếng ngăn không cho chúng thấy nhau để vài ngày xem con đó còn đen không?

Last edited: 7/6/07