cứu với

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi tim_lam95, 24/9/07.

1. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    em có con cá 11 tuần tuổi,thời gian từ 5 tuần tuổi đến 10 tuần tuổi nó rất dữ dằn nhưng mấy hum nay nó có màu như nhót,em thử cho nó vô chỗ tối rồi ,thử hết tất cả những cách của anh em trên diễn đàn rồi mà sao cá vẫn yếu,em hơi lo vì nó cứ nằm trên mặt nước nghiêng nghiêng,nhả bọt liên tục,có bác nào cao tay giúp dùm em với~X(

2. Nuademvangem23

Nuademvangem23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    nước bi. nấm rồi kiếm 1 cai' lu nhõ cho rong rêu và ít muối hột vào rồi bắt cá sang đó để nơi yên lặng vài hôm chắc sẽ khỏi!!! chúc bạn may mắn!

3. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Một khi đã là đà trên mặt nước thì tốt nhất bạn nên chuẩn bị tinh thần :D

4. tim_lam95

tim_lam95 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    mô phật mô phật,vậy là 1 sinh linh nhỏ bé sắp từ trần ư?

5. tanthanhnguyen

tanthanhnguyen Active Member

Thích đã nhận:
    4
    đừng bi wan thế bạn không chừng làm theo cách của Nuademvangem23 thì không chừng cá sẽ khỏe lại thì sao
    khi cá có hiện tượng như thế thì chỉ có cách làm như của Nuademvangem23 là tối ưu
    nhưng bạn nhớ là nước mới trong cái lu đã được để lắng vài ngày hoặc đã được sục khí khoảng 24 đến 48 giờ
    chúc cá của bạn sớm hồi phục

6. hungthanh

hungthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    cách cảu bạn nuademvangem cũng đc đó nhưng một khi đã la đà trên mặt nước là đã ... rùi tiếc cho bạn quá chia buồn nha

7. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    cá bị nấm, có thể hòi anh cafesongtrang ảnh mua gói thuốc trị nấm gì màu xanh ấy về chữa hết lun ^_^, mà ko nhẹ đâu nha cá bị nấm nặng ăn mòn 50% mấy cái vây thướt tha của nó lun mới sợ ấy chứ...vậy mà giờ hết nhìn lại ...đẹp như mơ ^_^

8. dinhvl

dinhvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn lấy cái hủ rộng, pha nước muối hơi mẵn mẵn và thả cá vào ngâm. nhớ là mực nước tháp ngang mình cá thôi.mình làm vậy vài lần và cũng thành công .bạn thử xem sao

9. ngocthao

ngocthao Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    297
    Tháng trước mình có 23 con cá cũng bị tình trạng giống như bạn, mỗi con mình đựng riêng trong 1 hũ nhựa(mỗi hũ mình bỏ vô 2 lít nước để nuôi cá) không hiểu tại sao tụi nó bị bệnh hết, bị cùng một lúc chắc là do mình cho ăn trùng chỉ chưa rửa sạch. Ra tiệm thuốc tây mua 2 viên tetracylin về pha với 1 lít nước rồi dùng thìa ăn sữa chua múc vào mỗi hũ nhựa đựng cá 5 thìa và 3 ngày thay nước 1 lần, thì khoảng 2 tuần sau khi ngâm thuốc toàn bộ cá của mình đã khỏi hẳn bây giờ tụi nó sung lắm và đẹp lắm.