cứu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi volamtruyenky, 21/8/07.

1. volamtruyenky

volamtruyenky New Member

Thích đã nhận:
    0
    con PLT của em bị nấm trắng đầy nguời.nhìn mà thấy sợ.bây giờ nó rất lừ đừ.giông như đang chờ chết vậy.em có ra tiệm cá mua chai anti white sppot để về trị mà nó không hết.trị 2 3 tuần rồi.mấy anh biết thuốc nào có thể trị mau hết cho con cá em không.nó không chịu ăn uông gì nữa.đi ra mấy cục phân trắng dài thoằng loằng hic

2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn ra Cao Quý 808 Trần Hưng đạo quận 5 đi ở đó họ có rất nhiều bài thuốc hay, bạn nói cho họ biết bệnh của cá họ sẽ hưỡng dẫn bạn sử dụng cụ thể.

3. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nấm

Theo mình thấy cá bạn nặng lắm rồi giống y hệt cá mình hôm bữa(nhưng cu cậu giờ hết rồi:D ) , bạn nên ra ngoài tiệm cá mua chai trị nấm , xịt thuốc mạnh vào đừng ngại tay , sau đó khoảng mấy ngày xịt nữa , chỉ sủi thôi đừng lọc nước , chúc bạn thành công.

4. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    hồi trước tôi cũng có con bị nấm trông như con cá bông luôn.Sau đó tôi mua me tronidazol về thả đậm vào thì hết

5. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy bạn cho mình hỏi là bệnh này gọi là bẹnh gì vậy ? Có gì mình rút kinh nghiệm !!!

6. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bệnh

Bệnh này người nuôi gọi là bệnh nấm , do thời tiết lạnh hay là do hồ kông được sạch , triệu trứng của cá là nổi lên những chấm trắng ở thân cá , và nếu kông điều trị thì cá sẽ chết .:eek:

7. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ra mua viên thuốc nâu, 7 ngàn. Về pha với 40l nuớc hoặc bắt ra bỏ vaò thau ngâm. Vưà ngâm vưà lấy bông gòn lau cho cá bằng nuớc thuốc luôn. Đừng chà mà nó bong cả vảy cá ra nhé, hihi. Khoảng 3 ngày là hết.
    Hết thì nhớ thay cả nuớc hồ cũ, trong thời gian trị bệnh tắt lọc, bỏ sủi cho cá nhé