cứu!!!

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi noanh69, 27/11/07.

1. noanh69

noanh69 Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi vừa set up xong một hồ 200-60-60 nhưng sao cây cắm xuống cứ bị úng hết gốc vậy, mong các anh em trên diễn đàn tư vấn giúp. hồ có 4 bóng 1.2 (bóng trung quốc) có CO2. thanks huhuhu~X(

2. tuanxit

tuanxit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    bóng trung quốc cụ thể là bóng gì vậy bạn .Cây chết lúc mới setup có nhiều lý do
    -ví dụ : do mới làm bể nên môi trường trong bể chưa ổn định như là về ph ,kh , hệ thống vi sinh chưa phát triển..mà cây mới cắm đã yếu (do bị cắt ) nay gặp môi trường ko thuận lợi lại càng yếu hơn nên dẫn đến tình trạng cây chết cây oan uổng .Thật ra những nhân tố trên cũng rất quan trọng đó bạn
    -nếu khắc phục những nhân tố trên tôi nghĩ sẽ cải thiện lại chút ít .chúc bạn thành công

3. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    Nền anh là nền gì vậy ? ( tự trộn hay ADA ) Em nghĩ do nền có vấn đề. Nếu nền tự trộn thì có thể do anh cắm cây sâu quá lớp sỏi thì bị thối gốc thôi.

4. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    vấn đề bạn đangmac81 phải rất đơn giản: khi cắm quá tay cho lun thân xuống nền-------------->úng thân.
    Cần xem lại độ cao của sỏi bao nhiêu tốt nhất là 3cm, chú ý khi cắm sao cho cây vững và ko chạm nền là ổn

5. aeolus

aeolus ...overload...

Thích đã nhận:
    1,778
    hehe. DA rành quá ta. Chắc là kinh nghiệm bản thân :D