Đã bắt được thủ phạm ăn trộm trứng gà!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi babaqn, 5/10/13.

1. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Như mấy hốm trước mình có nói tới là bị mất trứng gà không biết con gì ăn, đến ngày hôm nay mình đã bắt được hung thủ (hiii) nhưng bắt được hung thủ thì ổ trứng gà 5 quả đã bay sạch các bác ạ, tiếc đứt ruột sau bao nhiêu tháng chờ đợi cuối cùng bây giờ chỉ còn lại ổ không huuuu.
    đây hình ảnh tên thủ phạm trong vụ mất ổ trứng gà gồm 5 quả ( gà mới đang đẻ) mời các bác xem rồi cho ý kiến xem có nên xử tử hình không?

AIR GUN, loc ct, xuxu_nguyen and 3 others like this.
  2. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    Tử hình thì có lẽ là bản án quá nặng hihi vì em nó còn chưa tới tổi vị thành niên ...chưa đeo Riềng được .......... thôi cho em nó được hưởng khoan hồng đi ....ÁN TREO .... nhưng phải phạt thật nặng >>>>
    bạn làm cách này nhé .... lấy 1 quả trứng gà hoạc vịt để vô ổ ...Rình khi em nó đang thực hiện tội ác thì đánh không nương tay nhớ đừng quá hiểm em nó die luôn đó .... bảo đảm lần sau em nó sẽ sợ hihi

Last edited: 5/10/13
    bubba, loc ct, chim gay and 2 others like this.
  3. minhthan

minhthan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    a baba ơi,mất hết trứng rùi ak?tiếc nhỉ. theo e nên phạt tù trung thân thui,a lam 1 cái lồng rùi cho nó vào đấy cả đời để nó xám hối.hjhj,(bao giời a bớt giận thì giảm án cho nó,nếu còn tái phạm thì nên tử hình thui.hehe.

Last edited: 5/10/13
    babaqn and nobitui like this.
  4. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Lúc trước tui cũng có 1 con chó phóc chuyên gia ăn trứng trong ổ gà, vịt không cách nào trị được - do có lẻ quá quen mùi rùi - nên đành phải tặng em nó 2 trái dừa khô . . .

babaqn thích bài này.
  5. trihuynh

trihuynh Guest

Chó treo mèo đậy. Hôm trước mới mất quả đầu tiên đã có ý kiến nên thay trứng gà rừng bằng quả banh bóng bàn hay trứng gà công nghiệp, thế mà đến nay lại để mất cả 5 quả. Chó ăn trứng gà là điều bình thường. Giờ chỉ còn cách em phải làm ổ gà trên cao nếu muốn để lại con chó đó.

6. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Báo cáo các bác là em đã cho tử hình tên thủ phạm trên. Đúng như mọi người nói em đã làm theo, nhưng khi lấy trứng ra thì con gà mái lại ko chịu đẻ vào ổ đó mà lại chạy di chỗ khác đẻ, với lại em dình cả tuần vừa rồi ko thấy có đối tượng nào khả nghi nên hôm qua đã lấy trứng để lại ổ cho gà mái quay lại đẻ, đúng như mong muốn hôkm qua vừa đặt lại trứng thì gà đã quay lại ổ đẻ tất cả được 4 quả cả quả hôm trước mất là 5 quả chứ ko phải mới mất 5 quả các bác ạ.Thấy gà mái về ổ cũ đẻ mừng vô cùng thế mà sáng nay đi ra chợ mua ít đồ về đã thấy ổ gà sạch trơn ko còn quả trứng nào. nghe ông anh nói con dog trên ăn. thế là em túm cổ xích luôn gọi mấy ae đưa đi làm gì thì làm tối đến làm chén rồi về chờ lứa khác thôi. vừa tiếc vừa buồn vì mất ổ trứng gà. Có bác nào nghiền món đó thì ra em làm vài li cho vui.

xuxu_nguyen and wild chicken like this.
  7. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    kakaka.that la toi nghiệp cho chú TIỂU CẨU. chỉ vì một phút nông nổi mà thành ra như thế. a babaqn làm món gì thế,emnghe 2 chữ thịt cầy là em khoái roài, nhớ chụp lại hình cho anh em cùng thưởng thúc nhé

babaqn thích bài này.
  8. wild chicken

wild chicken Active Member

Thích đã nhận:
    61
    chó nhà em hay cắn dép em cũng xài cách này. Nhét cái dép vào miệng nó rồi oánh cho xì máu mũi ra là chừa :D

nam-hoabinh thích bài này.
  9. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Cái vụ mất trứng này mình cũng đang điên cái đầu đây, chó thì nhà mình không nuôi, mèo cũng không, nhưng trứng để trong ổ cũng mất, đem cất mà không đậy cẩn thận cũng mất, mà chỉ mất vào ban đêm mỗi đêm một quả thế mới lạ, không biết thủ phạm là tên nào.

babaqn thích bài này.
  10. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Trường hợp của bạn chắc là chuột, lúc đầu mình nghĩ là do chuột ăn, về sau nghe bác trăng nói là do gà mẹ thiếu dinh dưỡng nên ăn trứng. Nhưng thủ phạm trong vù này thì thật không ai ngờ tới. Đó là tên cẩu tặc trên, Hôm nay đã cho nó về với cõi tiên.

11. minhthan

minhthan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    82
    nó con bé thế mà a đã tử hình là hơi nặng đấy!hjhj. dù cũng xin chia buồn cùng a vì đã mất những quả trứng gà mà mình tâm huyết nay đã bị thịt hết. mong rằng lứa sau a sẽ đúc được thật nhiều gà để chia cho a e. (mà gà không ấp chắc cũng đẻ lại nhanh thôi a ak)

babaqn thích bài này.
  12. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    Theo cháu thì chú nên giải quyết thế này. Những quả trứng nào gà mới đẻ thì mình hãy đem bỏ vào hộp đóng kín nắp hoặc để chỗ nào chuột không mò vào ăn được. Trong trương hợp này thì chuột là nghi phạm chính. Bởi mỗi lần chỉ ăn một quả và có thể đây là một con chuột khôn rồi. Chú nên tim cách để tieu diệt nó đi. Không thôi mấy bữa nữa gà chú ấp nở thì nó cũng không tha cho đàn gà con của chú đâu. Nhà cháu trước đây bị tình trạng này hoài à. Hãy tìm cách tiêu diệt nó bằng một lần duy nhất. Bởi nếu như nó mà thoát thân được một lần rồi thì khó mà dụ được nó lần 2. Chúc chú mau bắt được thủ phạm!!!

GarungchuprongN thích bài này.
  13. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    mình cũng nghĩ là chuột nhưng dùng keo dính, bẫy đủ mọi kiểu mà cũng chẳng bắt được con nào, chắc mai phải mua cái lồng bẫy rồi bỏ quả trứng vào trong coi có bắt được nó không.

Hieu Ca Rem thích bài này.
  14. GaDongTaoHCM

GaDongTaoHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Dễ mà bạn , có gì mả phải tử hình hay ko tử hình , chó nào mà ko thích ăn trứng gà , dạy nó thôi , tuổi đó dạy nó giữ nhà bắt trộm còn kịp nữa mà , chứ nói gì tới cái việc dạy nó ko ăn trứng

15. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    Ôi thế thì con chuột đó cũng thành tinh rồi bác ạ. Bác có dùng 100 cái lồng bẫy và cho thêm trứng vàng vào đó thì cũng chẳng bắt được nó đâu. Chỉ còn cách mang súng hơi ra mà rình nó thôi

16. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    các cụ xưa truyền rằng, muốn bẫy được chuột khi làm bẫy hay đặt bẫy không cho bất cứ 1 ai trong gia đình biết, hoặc có ai hỏi đang làm gì đó cũng không được trả lời là bẫy chuột, nếu nói ra là không bao giờ bẫy được chú chuột đó. Ko biết đúng ko. Mình cũng chỉ nghe nói vậy ,vì mình chưa bẫy chuột bao giờ hiiiiiiii.

Last edited: 6/10/13
  17. Hieu Ca Rem

Thích đã nhận:
    909
    Hehe. Nói chung là em cũng không mê tín vào vụ này cho lắm. A babaqn không up hinh vụ xử tử pé tiểu cẩu lên cho anh em xem hả

18. langtukhach

langtukhach Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    Chuột rồi , trước kia mình cũng hay bị mất trứng gà không biết do đâu đến 1 hôm tình cờ đi vào thấy chú chuột 2 chân trước ôm quả trứng còn cái miệng thì đang hút trứng .
    Thanh toán mấy con chuột xong một thời gian lại mất trứng tiếp thì phát hiện thủ phạm lần này là chú chim bìm bịp đang nuôi.

19. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    heee. mình cũng ko mê tín mà chỉ nghe vậy nên nói lại thôi hii. vụ xử tử con tiểu cẩu hôm qua giao cho mấy ae về xử đến tối mình mới tới tham gia lúc đó đã tối và thành các món luộc, nướng, kho....rồi nên không chụp hình được .bạn thông cảm hen.

20. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Em chó này được tẩm bổ bằng trứng gà rừng nên chắc thịt ngon lắm, đúng hông chủ thớt?