Dạ cho em hỏi cây trồng trong cát ấy ạ

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi Namç, 8/12/11.

1. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Dạ sau 1 tháng nuôi đàn ông tiên albino trong hồ cát thì em thấy lọc khá tốt và rất thẩm mĩ
    Nhưng hồ cát nhà em chỉ xếp đá vào buộc mấy bụi rong đuôi chó,đuôi chồn vào cục san hô rồi cho nó chìm xuống thì em thấy đơn giả quá
    Dạ là cho em hỏi là có loại cây gì mà trồng được môi trường cát không ạ(không phải là mấy cái cây rong hay ráy buộc vào đá nó sống đâu ạ mà là mấy cây đâm xuống cát luôn ấy ạ) :)
    Em cảm ơn :D

2. fish_xinh

fish_xinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    em nghĩ chả có loại cây nào sống trong cát bể cá được vì nghèo dinh dưỡng quá , bác làm cốc ráy thả vào, vừa có màu xanh lại đẹp, còn rong thì em đã thử rồi bọn thần tiên rỉa tan tành luôn

Namç thích bài này.
  3. tommy_le

tommy_le Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    mình nghĩ qua mục thủy sinh để các bác ấy chỉ giáo tường tận,qua đó hỏi 1 số loại cây cần ít dinh dưỡng và dễ trồng bạn nhé,nếu chưa có phân nền(dưới cát là 1 lớp phân)thích thì set lại,còn k thì bón phân nước phân nhét để trồng 1 số loại cây cắt cắm xuống cát nhé,thân chúc bạn mau chóng có 1 hồ cá đẹp ^^

4. evilgenius

evilgenius Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    dương xỉ, lưỡi mèo, ráy là những loại trâu nhất có thể trồng trên nền trơ, nhưng để cây được căng đẹp thì bác cũng nên thêm chút phân nước