Đã có két non !! các bác nhanh tay nhé

Thảo luận trong 'Chim cảnh trong nhà' bắt đầu bởi haiminh_nguyen, 12/3/07.

1. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Em thấy khu vực Thuận kiều đã có Két non đó các bác ah, tranh thủ chạy ra múc 1 chú mới được, nếu như có Xích hay vẹt mào thì quá tuyệt ha,giá em hỏi khoảng tầm 70.000 đấy, nhưng nhó cẩn thẩn kẻo cúm gia cầm nhé.nãy đi công tác nganh thấy nó bán, máu lắm nhưng ko mua được vì phải về Cty gấp, nữa phải chạy ra có gì đón 1 nhóc về mới được,nhanh chân lên các bác

2. anhtien0508

anhtien0508 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    427
    có khoảng 5 em két con và 2 em Sít con nhốt chung đấy,2 con sít đó to hơn két nhiều,sắp hết mùa Sít rồi,xong đợt này về 1 đợt nữa là hết luôn,ai có tâm nguyện chơi két và Sít con thì nhanh lên đi,hihi

3. haiminh_nguyen

haiminh_nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    đúng rồi đó, nhưng ko biết Sít thì bao nhiêu nhỉ, nếu giá vừa phải múc liền 1 em két non và 1 em Sít quá.mình khoái chim và cá lắm, nhưng đợt cúm trước mình bị tiêu hết rùi,hixhix, phải gầy lại thôi

4. Amoro

Amoro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Két con lông ống 100k 1 em roài
    --------------------------------------

5. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    sáng nay em vừa thấy trên đường 3/2 có bán mấy chú chom két non ,trên lề đường đó, bác nào muốn mua thì tới coi thử đi

6. Mrhahn

Mrhahn Member

Thích đã nhận:
    5
    két non ở Thuận Kiều em hỏi rồi,khoảng 30k/con thôi.Mấy bác nhớ nắm kĩ giá,kẻo bị "thuốc" đấy,nhất là ở bên Lê Hồng Phong,họ hét tới 150k/con luôn

7. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    thuận kiều chỗ nào vậy,giờ còn ko????????????????????????????????????????

8. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    TK nằm ngay..... TK Plaza đó bạn! Giờ đã hết mùa két từ lâu rồi! Bạn đành phải đợi đến cuối xuân năm sau thôi!

9. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    tiếc nhỉ:crying: :crying: :crying: :crying: =)) !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

10. vulong_91

vulong_91 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    mọi người cho mình hỏi két bổi mua về có thể dạy nói và dạng người như chim thuộc được không ??? và chim bổi có khó không vậy ????

11. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    nuôi bổi thì chỉ thả vào lồng tập thể làm cảnh thôi,chứ còn lâu mới nói được(cũng có trường hợp nói được ,nhưng mấy con này phải cực khôn ,nuôi lâu năm, nhưng cũng chỉ nói ngọng và vài câu thôi,nghe chả được gì)tốt nhất là nuôi chim con(bất kì nuôi con chim nào dạy nói cũng phải nuôi từ chim non)

12. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    cha khó nhỉ !! hôm trước định ra TK mua 1 em mà nhìn thấy chim nhát và lông lá nhìn kinh quá nên kèm lòng chờ đợi thôi !!

13. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Mấy bác cho em hỏi tí:Trước đây cũng nuôi 1 em két còn lông ống ,mà sao nuôi tới khi đủ lông ,đủ cánh ,biết bay rồi thì ,một hôm chân em nó...bị liệt,ngày hôm sau bị liệt toàn thân ,người co giật quành quại,đã vậy trước khi nhắm mắt vài tiếng nó còn xùi bọt mép nữa,tội lắm,cứ như bị trúng chưởng cửu âm chân kinh ấy.quằn quại đến chết.Có bác nào cho em biết nguyên nhân được ko?
    mong các bác gúo tìm ra hung thủ ,để linh hồn em nó được xiêu thoát ,hic...mày chết đi...tao đành mua con khác thôi !

14. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    em nó có an bậy gì không ?? phamvuthien mắc cầu cho chim đứng là loại gỗ gì vậy ?? đôi khi trong cây có nhựa gây độc cho chim !! vẹt thích gặm gặm nhằm cây có nhựa độc là dính "chưởng"

15. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    em cho nó vào lồng sắt ko cho dứng trên cầu,tiếp đất luôn.Em nghi nó bị trúng gió,em để nó ngoài sân,tối chỉ đóng hờ ,1 nửa,mà tối nào cũng làm vậy có sao đâu,hay hôm đó có gió độc ,mấy con thỏ em nuôi bị trúng gió cũng co giật kiểu đó nhưng ko xùi bọt mép như con này,mà dính cái là hôm sau chết liền,con két này cũng khoảng 3-4 ngày chứ ko phải liệt 1 ngày như em nói ở trên(nhầm,sory)

16. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    Thức ăn thì chỉ cho ăn gạo trắng ngâm nước thôi,có khi nào gạo bị ốc ko nhỉ(em cho gạo vào cả chén,đút nó ăn,ăn ko hết để dành mai ăn tiếp(tiết kiệm ấy mà hehehe)

17. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    cha khó hiểu thật nhỉ !! trúng gió độc thì vulong nghĩ ở TP.HCM ko có đâu !! có thể là do vấn đề ăn uống của nó thôi !! nhưng tại sao lũt thỏ cũng die luon nhỉ !!

18. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    ko phải thỏ die lúc đó ,em nuôi 3-4 con trước đây bị chết 1 con ,chịu trứng y hệt ,ko phải chết cùng lúc với két(nuôi thỏ lúc dịch H5N1),mấy con còn sống lớn lên thịt hết rồi hì hì hì,nuôi chơi ấy mà

19. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    gió độc thì em nói thật ở đâu cũng có.ko chỉ thú liệt mà người cũng liệt luôn,ví dụ em đây.năm lớp chín học khuya ,học xong ra đứng cửa xổ hóng mát,gió độc chơi méo mặt luôn.Ko biết ai bị bệnh này chưa,em bị cái này bác sĩ nói là liệt dây thần kinh số bảy,hậu quả kì lạ lắm,em ko nhắm được con mắt trái,cười nửa miệng(nhiều thằng định chơi em với cái cười đểu ấy,giải thích mãi tụi nó mới tin),nửa lưỡi bên trái ko có cảm giác mùi vị(bằng chứng ăn ớt ko cay).Phải di châm cứu 4 tháng trời mới hết(châm chỗ khác ko đau chứ châm mặt là đau nhất í,vậy mà phải chịu đến 4 tháng,tội em quá,hic...hic...)

20. vulong_91

Thích đã nhận:
    39
    kì lạ thật vulong chưa bao giờ bị mắc phải cái bệnh lạ như vậy !! có trúng gió thì cạo gió cái là hết đâu nặng như phamvuthien !!! nếu đúng như thế thì chú vẹt ấy chết chắc rồi (người còn thế chim chiệu sao nổi) !! mà chi tiết sùi bọt mép nghe ghê quá vụ này phải nhờ đến các anh em nhiều kinh nghiệm hợn thôi chứ vulong thì thua rồi !!