Đã có mi con

Thảo luận trong 'Tổ chim Hoạ mi' bắt đầu bởi phamvuthien, 23/6/07.

1. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Em đi ngang qua Thuận Kiều,thấy người ta bán mi con nhìu lắm,hình như tới mùa thì phải(ko biết có đúng ko).Giá 200k/em(theo em là mắc,gấp 2.3 lần chim bổi).Ko biết chỗ nào rẻ hơn ko nhỉ???

KtsBim thích bài này.
  2. n_nhoang

n_nhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Em thấy o HN thỉnh thoảng cũng có nhưng giá o HN cũng đòi 150K rồi. Bây giờ đang là mùa chim non mà bác

KtsBim thích bài này.
  3. chichchoelua

chichchoelua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    ở chỗ chị Đào 341 Lê trọng tấn có bán mi con nhiều, giá cả phải chăng, 160k 1 em ai có nhu cầu hãy đến đó mà ẳm 1 em về chăm sóc.

KtsBim thích bài này.
  4. Tran Phu Quy

Tran Phu Quy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Các anh chỉ cho em cách lựa chim mi trống với.............................................

RUA01 and KtsBim like this.
  5. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    hỏi người bán ý.Họ có hiện vật minh họa.Nói khơi khơi trên diễn đàn khó lắm.Mình đã đọc nhìu tài liệu về cách phân biệt trống mái ,nhưng chỉ biết phân biệt khi nào bạn bắt 1 cặp trống mái hỏi mình đâu trống,đâu mái thì biết thôi.Theo mình phân biệt trống mái dễ nhất là loài công,gà bồ câu,yến phụng...MẤy con lửa ,than kêu nhìn màu lông vậy chứ bắt cho bạn 1 mái ,1 chim chuyền trống cũng thấy như nhau àh)
    Cứ nói người bán bắt cho 1 con trống là xong.Dễ mà

6. KIM CUONG

KIM CUONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Tôi cũng vừa mua mua giúp ông em 01 chú Mi non nuôi để biếu bố vợ tương lai. Cũng không biết là trống hay mái, nhưng thấy thích là mua. Công nhận ngoài Hà Nội mùa này nhiều Mi non thật, tha hồ chọn.

7. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    bố vợ bác mà là dân chơi chim chính hiệu thì coi chừng đấy,lỡ mà trống ko sao(bảo đảm sẽ rất khoái)chứ mà mái là tiêu luôn.Bố vợ bác nuôi tốn bao công sức lại lòi ra con mái,ko bít hót coi chừng giận cá chém thớt thì nguy

8. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Các bác mà nuôi mi con thì cũng đc , nhưng đối với mi trống thì nó phá lắm như là : tắm cóng , nhỏ lông , ĩa bậy lên các cóng nước . Nó chỉ đc cái là hót siêng thui , còn về mi mái thì qua tuyệt như : dạn người , siêng xùy , dụ trống hay hơn là mi mái . nếu ai có mi mái nuôi con thì xin pm lien nhé

KtsBim thích bài này.
  9. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    bạn không biết mi mái mà hay nó còn giá trị hơn cả mi trống àh! Nên nếu ông bố vợ chưa có con mi mái nào thì nếu con chim con mà là mái thì quá tuyệt rồi còn gì! =)) =)) Chim gì nuôi không cần mái chứ mi thì con mái quan trọng lắm, không có mái thì làm sao chim trống mau dạn và mau nổi được!:D :D vì vậy những con mái hay giá cũng cực đỉnh luôn!

KtsBim thích bài này.
  10. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Chính xác chính xác,, mình cũng hưởng ứng 100% mái hay đắt không kém gì trống cả.Đúng là mỗi loài có 1 đặc trưng. Nhiều đôi mi mái hay lại hợp thế đá hăng không kém gì mi trống. Chỉ oái ăm 1 điều là dù mi mái hay đến mấy thì cũng không tài nào hót được ngoài 1 giọng sùy muôn thủa nhẩy. :D

11. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Chỗ em họ chán đá mi trống rùi đem mi mái ra đá đó , mái đá hok thua kém gì trống hết , có điều nó hok hiết hót thui , chỉ biết xùy à . Hiện giờ nhà hok có chỗ mà bắt cả bầy về nuôi đc , nếu ai có mi mái mà con nuôi lên mà pm nhanh nhé , giá cả túy nguởi bán

KtsBim thích bài này.
  12. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    Hôm qua tôi vừa hỏi lại ông em xem ông nhạc có ý kiến gì không. May quá, ông cụ đang thích 01 chú Mi thuộc mà là mái thì càng tốt, vì hiện tại ông cụ đang có 03 chú trống rồi. Không ngờ trúng tủ các bác ạ!

KtsBim thích bài này.
  13. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    thế thì chúc mừng bác,vậy là bác ghi được điểm trong mắt nhạc phụ đại nhân rồi đó

KtsBim thích bài này.
  14. KIM CUONG

Thích đã nhận:
    46
    Cảm ơn lời chúc của đồng chí phamvuthien nhe! Nhưng tôi chỉ giúp ông em ghi điểm thôi bác ạ. Hehe

KtsBim thích bài này.
  15. diepna

diepna Well-Known Member

Thích đã nhận:
    496
    Ban thu xem tu của nó xem, hãy lật bụng nó lên xem thổi ở bụng nếu 2 tầng thì là đực, hoặc nhìn họa, thường mi đực bao giờ họa cũng dài hơn và đậm hơn mi mái, còn bảo mái đặt hơn đực là không đúng chỉ là số ít thôi.

KtsBim thích bài này.
  16. thinhlovebirds

thinhlovebirds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    174
    ơ này bác cho em hỏi Ở Hn thì mua Mi non ở đâu? Giá cả ra làm sao? em dang muốn tậu một em về nuôi vì nuôi chim bổi lâu thuần qua!

KtsBim thích bài này.
  17. phamvuthien

Thích đã nhận:
    78
    hình như giờ hết mi con rồi bác ạ,ở hà thì em ko bít còn ở trong nam thì hết rùi,mà hà nội hết thì có khi họ nhập hàng bên trung quốc về đấy nhưng giờ ko còn mùa nên nếu có giá sẽ cao,bác chịu khó chơi mi bổi hoặc mi thuần vậy

KtsBim thích bài này.
  18. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    làm sao mà phân biệt mi trống và mái khi nó còn nhảy tưng tưng trong lồng , pác nào cao thủ chỉ dùm mình đi nha thanks

KtsBim thích bài này.
  19. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    em chỉ biết phân biệt trống mái khi đưa ra 2 con 1 trống 1 mái thôi. còn Mi con !!!.........em chịu.

KtsBim thích bài này.
  20. __Nick__

__Nick__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    em chỉ biết phân biệt trống mái khi đưa ra 2 con 1 trống 1 mái thôi. còn Mi con !!!.........em chịu.

KtsBim thích bài này.