Đã có XO kích châu, có nên cho cá ăn thêm XO kích màu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi pirates00, 29/6/07.

1. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là em hỏi hoài mà chẳng thấy trả lời nên lập topic này để hỏi cho trót luôn
    Hiện giờ là em có con king kamalau 2 ngón, cho nó ăn XO starry để kích châu, em thấy XO ăn rất tốt, khi cho nó ăn cái này thì châu rất sáng và lên nhiều, nhưng con này có nhược điểm là màu không được đỏ lắm, chỉ hồng hồng thôi nên định mua thêm lọ XO kích màu và cho ăn với tôm nữa, tương lai nếu lọ XO kích màu này có công dụng tốt thì em sẽ mua luôn lọ XO kích đâu nữa. Không biết có được không ạ?

2. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    sao pac kích nhiều thứ thế? có XO kích cho cá bột thành cá to chắc cũng....... nói vậy thôi chứ mình thấy cac loại thức ăn khô chỉ làm cho con cá ....giống gà công nghiệp vậy thôi mà cho ăn nhiều thứ quá coi chừng em nó bị ngộ độc thực phẩm thì toi.

3. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    nên kết hợp hai loại lên màu và lên đầu ! còn nhỏ thì cho ăn lên màu nhiều hơn tí ..........nuôi cá cần phải kiên nhẫn bạn đừng nghe người ta nói nhiều quá rồi đâm ra hoảng cho ăn đủ thứ như vậy ko tốt chút nào ! cá phải cần thời gian phát triển nữa chứ ! mới cho ăn 1 -2 ngày thì chưa thấy gì đâu !

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho ăn như vậy ko tốt mà còn có kết quả ngược lại đó bạn, bạn chỉ nên cho cá ăn 1 loại thức ăn đóng hộp thôi cá la hán đâu phải là thần thánh gì đâu mà bạn cho nó ăn tới 2 loại khác nhau vậy!!!!!

5. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thức ăn bột chỉ tang thêm chất cho cá chứ ăn nhiều ko tốt đâu,Cứ cho ăn thức ăn thiên nhien cá sẽ luôn khỏe mạnh.

6. pirates00

pirates00 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tại vì em thấy xài cái XO kích châu nó có kết quả tốt, em hiện cho con king kamalau mới mua ăn với 2 con cá cùi bắp ăn, thì con king kamalau khi mang về nó hơi xuống châu, cho ăn cái này thấy châu có dấu hiệu lên lại, còn 2 con kia thì châu ít và không sáng, khi cho nó ăn thì cũng cải thiện rõ rệt, như vậy suy ra cho ăn XO có kết quả tốt nên em định mua thêm lọ XO kích màu nữa thôi. Nếu các anh nói như vậy thì em sẽ không mua nữa vậy.