Đá Gà làm như ăn chắc

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi ga_tinhte, 12/1/12.

1. ga_tinhte

ga_tinhte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    - Anh em nao ở Gia Kiệm không,hôm qua mới mang 2 con gà về đá xổ 1-2c chơi thì thua hết cả 2,thế là về vườn hái mấy trái mít với nhậu lai rai với mấy người bạn chơi( ko chủ định đá gà ăn tiền,nên thua thì về nhậu),
    - Thì gặp mấy thằng cà khịa nó thấy mình thua nên "bốc phét" với em,"ai có Gà Vn(hoặc lai ít cũng dc,miễn sao đuôi ko ben) đá xổ >20c ,thì về đá với Gà Mĩ zin,nó chấp hẳn cho 400g,500g (2kg đá 2k4......... 2k4 đá 2k9).Nghe mà muốn đấm vào mặt,em tính về bàn với mấy ông anh trên Biên Hòa,mang gà xuống đá,xem gà mĩ nó hay cỡ nào
    - Anh em thấy sao,có ổn khồng,cho em ý kiến,láo toét:laughing:

catphien, cock-f and toan_ket like this.
  2. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Tức là sao? nó gà mỹ mình gà việt hả, nói dài quá chừng mà ko rõ ràng gì hết

3. showhangdoc

showhangdoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    gà mỷ chấp gà việt or lai ít tới 400g~500g,chơi >20c,ai ok thì múc.

4. duongtrungquoc

duongtrungquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,201
    mấy thằng cà khịa đó nó thấy bạn thua nên nói vậy,chứ khi bạn đem gà về đố nó dám đá xổ 20 mà chấp kiểu đó,tin mình đi nó đang chọc tức bạn đó,đừng quan tâm tới bạn càng tức là càng trúng kế nó =))=))=)) bỏ 1 cục tiền mua con gà chiến về nó ko đá =))=))=)) lúc đó chắc bạn phun máu tại chỗ =))=))=))

5. nuoigatre

nuoigatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    132
    Bạn ga_tinhte gì ơi! Cái thứ gà mỹ rặc nó đá trên đầu trên cổ không hà, chủ yếu là cắt xé bị họ lai tạo để đá cựa dao mà cho nên đâm thì dở ẹc, mình bắt con gà việt chính tông của mình hay hay một chút biết tránh né thì sút nó đi bụi chứ khỏi cần chấp, ý bạn sao chứ tui không khoái thứ gà mỹ rặc rồi, mình tự tin gà việt mình đi nhé

minhtien thích bài này.
  6. AIR GUN

AIR GUN Hội cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    2,354
    Gà của tay nào ở Gia kiệm vậy bạn? bạn có biết chính xác của ai không?

7. Plun

Plun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    769
    chấp gà việt mình gần nửa kí thì gà mỹ đi ăn cứt rồi, kím con gà việt đâm nghiệt chút xíu biết dạt chút xíu thì đá cho nó ăn 1 hehehe

8. tronghieutv

tronghieutv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    chơi luôn bạn, làm gì phải sợ nó, kiếm em Việt nào đá cựa chính xác và nạp giỏi thì múc được rồi. Đá đi mình theo

9. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Gà việt chỉ sợ gà Mỹ trạng tầm 23 24,chứ 26 trở lên dễ thở. 29 là ngon ăn với nhau.Bên trại mình có 1 em giết 4 cây đồng với Mỹ ở trạng 29.
    Nói chung chơi cái gì thì cũng: giữ cái đầu lạnh, nóng thì ko làm được việc gì!

catphien and minhtien like this.
  10. khakhum

khakhum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    260
    đá gà hên xui thôi. dư tiền thì chơi. chứ mấy bác cũng cứ làm như gà việt ăn chắc vậy. ko đá sao biết. còn bác nào chắc ăn ngon thì đá đi. còn cái chuyện ăn thua còn do tài nghệ con gà nữa chứ. lâu lâu e vẫn thấy mấy con gà chồng độ bên kia cho hơn 4 5 chấm gà đá 4 cây đồng vẫn thua như ai thôi. đâu p cứ to hơn là ăn.

11. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Ga Mỹ ai nói ko đá cựa vậy ??? bên C1 Tiền Giang và 1 trường bên Bến Tre có mấy đại gia cầm con MỸ rặc chấp (gà Việt hoặc lai kín) xuống ăn 7 ,chấp vài Chấm gà hẳn hòi ! Tuyên bố thẳng chứ ko cần cáp độ nhìn Gà mới chấp đâu !

12. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    mình ủng hộ ý kiến bác này, chơi cái gì cũng phải giữ cái đầu lạnh, Gà việt lai mỹ nhưng lai đúng tông đúng dòng thì mới sợ chứ mỹ rặc nhìn thấy đá ghê vậy chứ thử gặp mấy em gà canh, dạt, đâm nghiệt cựa thì gà mỹ cũng về hái mít nhậu hết

13. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    đá với gà mỹ kiếm đc con nào chuyên đá vào đầu thì nó chết chắc^^, đá vào nách nhiều khi khó trúng vì hồng tâm hơi bị nhỏ^^

14. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    gà nào cũng có hay có dở cả...gà mỹ có cái hay của gà mỹ, gà việt có cái hay gà việt...nếu đúng tong dòng thì gà việt có sở trường, mỹ cũng có sở trường. điều tốt nhất cầm luôn cả 2 vừa mỹ vừa việt chả sợ bố con thằng nào.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:18 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:14 AM ----------

Vài bửa em pót con mỹ rặc cho các bác coi..con này thì hổng phải báo " cọp" mới đúng hơn. vì gà cha nó liệt vào gà danh, gà cùng lứa nó ăn khá là hoành tráng.mòng là hơi nhỏ không cắt xén gì cả, chân nhỏ xíu, mặt nhỏ xíu, vi vảy mỏng ten và đều không lỗi. ai bảo gà mỹ vi vảy xấu? vô tay thì không ý kiến. bon đá 2.1 nhưng bon đá ngang cơ gà việt 2.6...tính nuôi đá nhưng thôi thả vườn làm kiểng chơi...sau này già gà cho làm gà nọc, chơi cgạng nhỏ.

15. KinhVoMenh

KinhVoMenh Active Member

Thích đã nhận:
    20
    nói chung mình không muốn nói bên nào với bên nào , không chê bổn nào mà khen bổn nào , nếu mình tự tin dòng Việt Bổn 100% không lai , hoặc lai thì hơi lạc điệu quá , trong những trận chiến này cần phải có cái đầu lạnh suy nghĩ , như bạn NuHoang đã nói , mình đồng ý với bạn, biết người biết ta trăm trận trăm thắng mà , theo mình trong gà thì biết mình biết ta thì thua ít hơn . hihihihi

16. longty

longty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    hốt nó đi,bọn mĩ tào lao đó láo wa,ko biết cái thằng nói câu đó đẳng cấp cở nào mà oan oan vậy.
    tập hợp ace lại sút nó.............

17. minh_nhox

minh_nhox Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    mỷ cung như việt . nếu anh đụng gà mỷ xịn. thì % thắng là rất ít. gà mỷ nó chịu cựa rất tốt. nó mà hay nửa thì khó ăn.

18. kim lộc kê

kim lộc kê Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    cờ bạc trong lòng thì "nóng" nhưng mặt phải "lạnh"

19. longty

longty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    281
    vậy e chưa thấy hàng việt nam chất lượng cao hả minh_nhox,gà mĩ đá rất tốc độ nhưng cựa nẻo ko bằng gà việt mình đâu.
    thế đá của gà mĩ rất dể bị bắt bài,chỉ cần có gà việt biết căn chặn chạy dạt tốt,nước nuôi và pin pọng chuẩn thì chấp 400-500g là chơi thôi.

20. ga_tinhte

ga_tinhte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    Thank,các bác,theo em thì em rất tự tin nếu tụi nó chấp mình 400-500g ,để gần tết làm 1 chuyến dao lưu thử
    Gửi bác AIR GUN : tui nó ở khúc đầu Gia Kiệm,đá ở chỗ có cái ao nho nhỏ ,không phải 1 đứa mà là hâu như toàn bộ túi nó cũng nói như vậy,ai có gà VN nó chấp 400-500g