Đá gà môn chơi tốn nhiều thời gian và tiền bac!!!

Thảo luận trong 'Giao lưu gà chọi - gà đá' bắt đầu bởi cocbc, 27/9/13.

1. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Một vài tâm sự bản thân:
    - Mê gà, đổ gà, nuôi gà, đá gà: từ nhỏ đã mê tiếng gáy rồi cái dễ thương xinh xắn của những chú gà tre việt. Năn nỉ ae chú bác xin đổi về mấy cặp gà về chơi, rồi gầy ra dc 1 rừng gà tre thời 1998...trong vùng Phước Lý ai cũng biết mà mình nuôi gà tre. Đâu có biết thuốc than chăm sóc ji` nhiều, mỗi lần có gió lùa 1 cái là như mít rụng, ngày vài con ủ rũ rồi vài con die, từ mần ăn đủ các món chiên, kho, nấu cháo...rồi phơi khô vì có khi gần 1chuc kon 1 ngày, rồi thì phơi cũng có ai ăn nổi(gà hồi đó đâu như bây giờ dịch bệnh mà ko dám ăn), đem đào hố chôn...gần 2 tuần còn dc vài con lèo tèo....lại gầy tiếp, nhiều lại tiếp...rồi vào màu chết tiếp. Đuọc cái thời đó vui lắm, bạn bè anh em chú bác của mọi người trong nhà hay ghé, quăng nắm gạo lức, quăng khúc cây...có gà nấu cháo tiếp chiêu vài xị đê.
    - Rồi cũng có người mò đến mua gà tre đá, cũng bán thời đó bán 1 con gà tre đá hơn nữa kí dc 20k/con mừng chết mồ, rồi gà mái thịt nữa....chuyển qua mê tiền...có mối mua mà. nhưng gà thả lang trùng huyết con hay con dở rồi nó cũng tiêu tùng hết.
    - Bỏ 1 thời gian dài vì vào phổ thông lo học, cối năm 11 khoảng 2006 rộ lại phong trào nuôi gà tre kiểng, lại mày mò tìm xin mua trao đổi dc 2 cặp, gầy ra cũng nhìu nhưng ko nuôi lớn kịp...mới nở 2tuan ngta vào mua 75k/cặp ko phân biệt trống mái, rồi gà tháng dc 300k/ cặp....đi học mà tiền xài hok hết( xạo thui vì có 2 cặp mà), thời đó thái chuối tuyết mấy triệu đồng 1 con mà cũng tìm mua nhưng thấy cái đuôi úp lên đầu xấu quá ko thèm, chơi tre việt ốc tiêu và tân châu lai...rồi nghe hơi huogn71 có đá gà tre, cho ra mấy mẻ gà tre cũng ngon bán dc 5 700k/con được 1 thời gian khu vực mình không ai chơi hết khó ra quá, ko quen biết nhiều như trên Aquabird này.
    - Thấy ghét đổi qua gà nòi vì trong luk chơi gà tre quen dc ông a thấy đá gà nòi nghe hơi thích quá. Dẹp hết 10 mấy con gà mái tre đang đẻ với gần 40 con gà tre con lên bà chị 2 ở Bình Phước Đồng Xoài. Ông a đó cứ đem gà con vào mình thả, mái mình tự quyết trống còn thì bán lại tiền lúa cho ảnh(thơm phức) mất thui mà ae ko! MÀ sao thời mới vào chơi tổ đãi hay sao nguyên nhóm 5 6tay ai cũng có 1 vài con hay con nào cũng trên 8 cái, cứ mỗi tháng lãnh lương 3 4lan. Chơi văn nghệ vậy là quá ok rồi đó mấy ae. Rồi cũng cấm đầu cấm cổ sau thời gian tổ đãi, bán xe mất việc chung 1 chuyến lun...ngta gọi là tới tang thì phải
    - Chán nản cuộc đời quá, nhà thì nghèo mà đu đeo ngta mê gà, gà tới mà tiền hok tới, biết luk có gà hay đi đá cũng hok theo dc... Nghĩ việc báo đời mẹ cha ae bạn bè, người yêu cũng nãn chia tay...
    - Đi bộ đội, quyết tâm lắm về làm lại cuộc đời, ko bỏ gà dc đâu chắc cú lun nhưng vẫn văn nghệ thui. Bộ đội cũng tứ xứ, Bến Tre Bình Chánh, Q8 nó đá gà cũng quá cha, đi đâu cũng gặp.
    - Xuất ngũ rồi cũng chẳng kiếm dc việc gì ra hồn ở nhà lại báo, ngẫm nghĩ sao chán thiệt
    - Đá gà là môn chơi tốn nhiều thời gian và tiền bạc....quá đúng bởi thế chỉ có những người giàu có tiền và công việc ổn định hãy chơi...
    >>>> Sân chơi nào cho dân chuyên nghiệp và sân chơi nào cho dân nghiệp dư còn chỗ nào cho dân kinh doanh....viết xong cũng hok biết đang viết gì.
    ANH EM CỨ THẲNG THẮNG GÓP Ý NHA VÌ 1 MÔN CHƠI TAO NHÃ

2. khongthevacothe

khongthevacothe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,664
    heheh cái này em cocbc viết chính xác nè...đam mê cái môn này thiệt mệt...nhiều khi như anh nè..ko có chổ nuôi...ko có thời gian chăm...nhưng ghiền và gặp gà nào thích cái là lụm cho bằng được..dzù nhiều khi ko dzư dã gì nhìu....rồi bắt xong lại đi tìm chổ gởi...nhiều khi ko biết có thời gian để đá ko nữa...nhưng cái đam mê là vậy...nghỉ lại cũng làm phiền nhiều ae...hihih....mỗi người khi đam mê rồi thì mỗi kiểu....nhưng hy vong ae chơi với tinh thần vui vẽ và biết dzừng..ko ảnh hưởng đến gia đình...để đam mê trở thành thú vui....tao nhả(nói cho sang chứ tao nhã ko nỗi heheheh)

Laodaict, hieubds, mrcamap and 3 others like this.
  3. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Đam mê không bỏ được thì dành dụm tiền mua 2-3 con gà đẹp về nuôi, khi nào có tiền thì đá văn nghệ chơi, không có tiền thì nuôi làm kiểng ngắm đỡ ghiền.:laughing::laughing::laughing:

dung_doanke, mrcamap, gadieu and 6 others like this.
  4. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    đá bia như a ChienBinhTan cũng dzui hen mà xa quá...............................................

gadieu and ChienBinhTan like this.
  5. JackyPro

JackyPro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Chơi vì đam mê chứ đừng chơi vì cơm gạo. Em nuôi như thế, cảm giác rất thú vị mặc dù chỉ mới chơi chưa đá trận nào, hehe.

gadieu thích bài này.
  6. ChienBinhTan

ChienBinhTan Thành viên tích cực

Thích đã nhận:
    4,631
    Vui sướng gì em???? tại không có tiền để đá ấy mà kakakaka..................

cocbc thích bài này.
  7. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    anh là đại gia mà la hok có tiền ha?...................................................................50kt

8. ChienBinhTan

ChienBinhTan Thành viên tích cực

Thích đã nhận:
    4,631
    Không dám nhận đâu em!!!! đại nhân thì anh dám nhận..... Đại Nhân ( Người Bự ) tại mới cân lúc nãy..... 83kg.........heheheehee

cocbc thích bài này.
  9. ca_chep

ca_chep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    128
    đúng ròi chơi môn này phải ổn định về kinh tế trước đã và dư chút ít thời gian nữa !!

cocbc thích bài này.
  10. Chen_Andy

Chen_Andy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    em kết cấu này nè,em kết cấu này nè,em kết cấu này nè,em kết cấu này nè,

JackyPro and cocbc like this.
  11. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    hjhjhj kinh vãi anh............nói chứ e viết cái này tâm sự thui. Đang muốn tự làm cái ji` đó ổn định, đủ kinh tế để chơi môn này

ChienBinhTan thích bài này.
  12. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    coc muốn làm gì đây coc? bây giờ cả xã hội đang bị tê liệt, thạc sĩ còn đi phụ hồ thì mình như thế nào đây?! rõ khổ :(

cocbc thích bài này.
  13. tuan trung

tuan trung Guest

có đôi lúc định giã từ vũ khí , nhưng suy nghĩ kô biết chết xuống dưới có món này chơi kô

14. Chen_Andy

Chen_Andy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    em cũng thích câu này nữa nè(kô biết chết xuống dưới có món này chơi kô)

cocbc thích bài này.
  15. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    quá hay câu này....ko bỏ dc bạn ơi, chơi văn nghệ như chú Dũng nói vậy đó, sắm 1 vài con ưng ý rồi chơi văn nghệ, đá bia...

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:48 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:43 AM ----------

nhà Cóc ở Phước Lý giáp ranh Bình Chánh tphcm ngoại ô. đất cũng rộng rãi rất thích hợp cho chăn nuôi các loài cho quán nhậu như thỏ, nhím, rắn mối, rắn, bồ câu....đặc biệt gà đá chuyển lên Sài Gòn rất ok......nhưng ngặc nỗi chẳng có vốn đầu tư cũng thiếu chút kinh nghiệm. Hok biết trong diễn đàn có ai có nhã ý cùng hợp tác ko nữa. Chứ làm công ăn lương hoài chán quá

16. Culitruong

Culitruong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    467
    Đá gà thường dành cho 2 loại người

Một: bạn làm ông chủ
    Hai: bạn thất nghiệp.

Có ai ngoại lệ không ?

ganonhaugay and cocbc like this.
  17. gamoilon

gamoilon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    nhà Cóc ở Phước Lý giáp ranh Bình Chánh tphcm ngoại ô. đất cũng rộng rãi rất thích hợp cho chăn nuôi các loài cho quán nhậu như thỏ, nhím, rắn mối, rắn, bồ câu....đặc biệt gà đá chuyển lên Sài Gòn rất ok......nhưng ngặc nỗi chẳng có vốn đầu tư cũng thiếu chút kinh nghiệm. Hok biết trong diễn đàn có ai có nhã ý cùng hợp tác ko nữa. Chứ làm công ăn lương hoài chán quá

mình củng ở phước an nè cóc niếu mình muốn hộp tác nuôi gà đá với cóc thì điều kiện như thế nào ? niếu thấy hộp lý thì tụi mình hộp tác nuôi gà đá chơi

18. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    ec ec Phước An là ở đâu, ở gần đây có Phú Ân thui bạn ơi........nhà mình đất cũng rộng nhưng chưa rào hết dc, nếu đầu tư giờ thì cũng tốn kém lắm

19. trenhunggia

trenhunggia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    109
    coc cho mình xin số đt để mình alô tám chơi.đt 0903760761 đạt