Đã lấy được chim bị mất cắp.

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi namtroi, 12/4/12.

1. namtroi

namtroi Active Member

Thích đã nhận:
    323
    Thật hú hồn khi lấy lại được cu đã mất trộm cách đây gần hai tuần và điều thật éo le trong quá trình theo dõi đến khi đã tận tay cầm lại chú chim cu về lại mái nhà xưa.
    Chào mọi người và những ai đã đọc bài viết tôi đã đăng cách đây gần hai tuần lễ trên mục ĐỀ PHÒNG MẤT CHIM hiện tại tôi đã lấy lại được 2 chú còn 1 chú chưa lấy được vì trong quá trình theo dõi tiếp của mấy chú công an vào cuộc. Chắc chắn rằng không lâu nữa mọi việc sẻ sáng tỏ thôi mọi người ạ! nhưng điều đáng buồn đối với tôi hiện nay là hiện tại trong nhóm chơi cu cườm ở chỗ tôi có những uẩn khúc liên quan gì đó trong vụ mất này (theo dự đoán của tôi) chắc tôi nói gì mọi người sẻ rõ (tôi không nói rõ ra đây vì mọi việc sau này công an vào cuộc rồi tôi sẻ thông tin đến mọi người sau) hiện tại 2 chú mà tôi đã nhận lại được do một người ở khác địa bàn nói là <mua> nhưng thật đằng sau cái mua này là một điều là một bài toán nan giải chưa có kết quả chính xác khi chưa bắt tiếp được tên trực tiếp đang bỏ trốn mọi việc sẻ rỏ sẻ không lâu sau khi tôi gởi bài viết này.
    :sick:QUÁ TRÌNH THEO GIỎI ĐẾN KHI ĐÊM CHIM VÈ NHÀ:
    Khi mất chim là lúc tôi đang bị ốm nên mọi việc đều trong nhờ tất cả những anh em thân thiết và bạn bè có tâm huyết giúp đở,nhưng người đang dữ 2 con chim này rất xa lạ đối với tôi nhưng lại có quan hệ thân thiết một số anh em cùng cung nhóm chơi nên mọi việc tưởng chừng như dể nhưng lại khá phức tạp đến vậy .Cuối cùng tôi nghe được 1 thông tin khá có ích khi biết được chim của mình hiện đang ở nhà người ta nhưng mọi việc không hề dể để tiếp cận mục tiêu, thế là tôi bỏ ăn bỏ cả công việc lao vào trận thật com go,sáng uốn caphe xong không kịp ăn uống tiếp tục cuộc hành trình theo dỗi tiếp cận nghe ngóng, chiều đến cũng vậy thậm chí cả tối nữa để theo dõi tiếp có đúng như thông tin mình đã nhận được không.Thế là sau vài hôm theo dõi đã mang lại kết quả chính xác thế là mình làm đơn báo công an nhưng thật trở treo khi đang trên đương đi báo công an mình thu thập được được 1 thông tin khá bổ ích nếu không mọi việc coi như đổ xuống sông xuuống biển.
    :sick:ÉO LE TRƯỚC LÚC BÁO CÔNG AN
    Trên đường đến công an báo tin tôi đã nhận được 1 thông tin khá bổ ích là người anh rể của người đang dử chim của tôi làm công an phường mà tôi định báo và là người quản lý khu vực đó nên mọi việc thêm rối tung lên đối với tôi lúc này . Thế là tôi về viết lại 1 lá đơn khác gởi cho công an phường mà nơi tôi đang ở và tôi cũng đã trình bày những việc đó với công an phường tôi , cuối cùng cũng đã liên lạc với người công an khác người anh rể của người đang cầm chim của tôi rồi cuối cùng mọi việc đã đem lại kết quả đã mong đợi. hiện tôi có việc gấp nên ra ngoài có gì tôi sẻ thông tin đến mọi người sau.
    Thân Chào!!!

ngotung, datadc, utky and 38 others like this.
  2. luytrelang

luytrelang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    he he đồng cảnh ngộ. ơn trời ngày trước em cỗ máy không về lại mình thỉ hỏi liệu có Mecugay ngày hôm nay và dàn chim khủng không? Buồn nhất là đánh vào tấm lòng người chơi. Chúc mừng bác.Mecugay69@yahoo.com

3. thsondnpt

thsondnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    160
    Trước đây mình cũng bị trường hợp như bạn. Nói chung tự bản thân minh nỗ lực truy tìm thôi, sau đó là nhờ đến CA khu vực của mình tiến hành thu hồi. (nhưng cũng phải 'bí mật' và cẩn thận như trường hợp của bạn, nếu không họ sẽ tẩu tán 'tang vật' ngay)

binhbaohiem, PHIOMON, cucuom and 4 others like this.
  4. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    chúc mừng châu về hợp phố :applause:!

Trường hợp như bác namtroi vậy là quý lắm rồi

binhbaohiem, cucuom, hungvcb and 4 others like this.
  5. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    chúc mừng cụ, cụ phải tích cực hơn thì sẽ có kết quả tốt, thế là 2 chú kia rất có duyên với gia chủ rồi đó, sau này nó sẽ đền đáp công ơn cho

6. soncucu

soncucu Active Member

Thích đã nhận:
    111
    chúc mừng bác đã tìm lại được những chú chim yêu.bài học cảnh giác với mọi người.

7. leolaolo

leolaolo Member

Thích đã nhận:
    176
    Chúc mừng bác tìm lại được quý nhân để thỏa thú cu cò !

luytrelang, hungvcb and PHIOMON like this.
  8. cucuibap

cucuibap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    162
    Cái tay này lúc nào cũng khoe khoang là chim dữ, chim khủng, lại còn dự án nũa chứ?! nhưng rốt cuộc chẳng thấy có cái con "CU" gì hết. Đúng là đồ bóc phét hay là ông bị khùng?

luytrelang and Thu HY like this.
  9. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409
    ấy ấy... bác đừng nóng vội.
    Bác ấy không bị khùng, nhưng chưa hẳn đã là "Đồ bốc phét".
    Do dự án đang trong giai đoạn TREO nên chưa thấy kết quá. Cố đợi đến năm 201... khi đó dự án HẠ là biết ngay mừ...

10. thanhchim

thanhchim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9,715
    Sao mình mong Bể về lại với mình như vậy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

11. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
    Thôi, buồn làm gì Bác thanhchim ơi!, cái duyên ở với mình đến đó thì mình cũng phải chịu, buồn làm gì Bác, biết đâu 1 vài tháng nữa kiếm được con hay hơn, ưng ý hơn thì sao.

12. kendo

kendo Active Member

Thích đã nhận:
    47
    chúc mừng chủ thớt, cảnh giác hơn với chim tặc anh em nhé !!!!!!!!!!!!

13. Nguyenmai

Nguyenmai Active Member

Thích đã nhận:
    286
    Tôi đã nghe nhiều chuyện về mấy Ông cu thủ lắm mà. Nhiều chiêu lắm!
    Mừng cho chủ thớt. Âu là cái duyên!

PHIOMON thích bài này.
  14. Xakutaza

Xakutaza Member

Thích đã nhận:
    22
    chào bác ! Em có vài điều mong bác và mọi người trên DĐ giúp đỡ!
    Hôm 27/12 vừa qua em bị mất 1em gáy bạch tạng! Em này em phải đặt mua, nuôi từ bé mà tiếc là chỉ 1mh em nó thôi.
    Em nuôi nó được 3năm rùi.
    Gù người ác lắm!
    Không may em nó bị bắt trộm mất.
    Em có nhờ bạn bè điều tra và biết 1số thông tin là em nó giờ đã được chuyển xuống Hải Phòng!
    E đang nhờ người bạn đi xác minh chính xác xem như thế nào!
    Cái em thấy khó là mình phảj làm như thế nào để lấy lại nó đây?
    Liệu rằng công an xã có giải quyết không? Khi mà nó đã ra khỏi tỉnh rùj.
    E đang ở là Hải Dương
    các bác tư vấn giúp em để em lấy lạj được đứa con tinh thần mà đối với em nó là vô giá!
    Hjx bây giờ em không được nge tiếng em nó gù thấy khó chịu quá các bác ak!
    Các bác tư vấn giúp em với nhé!
    Thân chào!

vanthaohotel and PHIOMON like this.
  15. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    may mắn lớn nhất của bác là chìm lại được con chim yêu quý. nhiều ae mất chim ko tìm lại được, có đk bạn làm ra ngọn ngành nhá.

long_qua_dao and PHIOMON like this.
  16. long_qua_dao

long_qua_dao Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    1,392
    khổ cho các bác quá,nếu các bác bỏ công bỏ việc mà lần mò cũng không hay,vợ con nó chửi,sếp trừ lương,nhưng công an lại ít quan tâm tới cái giống cu gáy này,nên thật nan giải

PHIOMON thích bài này.