đã lột xong lại bị nổi xọc

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi cá chiến, 27/3/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con khỉ đỏ của em tự nhiên hôm nay nổi xọc dưa lên và đuôi đen thui,không biết tại sao mong các anh giúp dùm em,cảm ơn

2. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Khỉ nổi sọc dưa lên là do nó sợ đó em,còn ko thì nó bị sốc nước...em xem lại coi.Ngoài ra đừng để ánh sáng chiếu trực tiếp vào hồ...sẽ làm cá nhát đó.Ngoài ra hồ nuôi khỉ đỏ em phải cho lượng muối vừa phải ko nhiều cũng ko ít,và bỏ san hô vào nữa.Tốt nhất bây giờ em lấy giấy báo bịch lại nhưng đừng để tối quá.Ngoài ra thì tìm thêm 1 con cá mái bỏ vào thì tốt hơn

3. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn anh bây giờ nó hết nổi xọc dưa rồi mà bây giờ thành bạch tuyết~X( ~X( chỉ đỏ được ở vây đuôi mặc dù đã cho hơn nửa bịch muối vào rồi và cho cả san hô vào nửa,làm sao bây giờ anh ơi giúp với,cảm ơn

4. batuocbongdem

Thích đã nhận:
    1
    Trời....em làm gì ma cho nó nhiều muối thế.Em phải lường chính xác lượng muối bỏ vào hồ 6 tấc thì 4 muỗng thôi.nếu em có cá mái thì em bỏ vào đi nó sẽ nhanh chóng đỏ lại thôi.Còn ko thì từ từ em ah.Nuôi khỉ cực như vậy đó.Từ hôm em bắt con nhỏ về thì con lớn nó đỏ toàn thân luôn.Nhưng anh vừa thay nuoc 1/3 hồ là nó trắng bốc lại 3 hôm nay rồi.

5. cá chiến

Thích đã nhận:
    0
    thế khi bỏ chung với con mái nó có cắn nhau không anh tại hồ của em có 5 hay 6 tấc không thể ngăn được em sợ như vậy nó sẽ lớn không nổi.

6. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Dòng cá RS, SRS, RM, khi còn nhỏ bị ảnh hưởng nhiều với môi trường nước, vì vậy các bạn hãy chú ý, nếu cá phát triển bình thường thì hạn chế thay nước tối đa, chỉ châm thêm để bù lượng nước bốc hơi mà thôi. Khi con cá trưởng thành thì việc thay nước mới không ảnh huởng.

7. batuocbongdem

Thích đã nhận:
    1
    Cá mái nhỏ thôi em ah...nếu lớn hơn nó thì coi chừng nó bị con mái thịt te tua đó.Tốt nhất là em ngồi canh tụi nó ...chứ ko bỏ vào rồi đi mất tiêu nguyên ngày...