Dạ mấy anh xem hộ em với ạ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Namç, 22/9/11.

1. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Dạ em mới mua hồi hôm chủ nhật ấy ạ
    Tự nhiên em thấy nó hay đi phân như thế này này ạ(Dạ cái này thì lâu lâu mới bị nhưng mà em thấy lâu lâu nó bị như thế nên em hỏi mấy anh cho chắc ấy ạ)
    Nó đi phân trắng dính luôn phân đỏ ấy ạ
    [video=youtube;KQgqvYpFxHU]http://www.youtube.com/watch?v=KQgqvYpFxHU[/video]
    Nó lâu lâu hay đi như thế mà có đi cả phân trắng nguyên sợi luôn ạ(dạ cái này thì hiếm lắm đa số là đi phân màu đỏ của XO với tép) :(
    Dạ với lại là em đã tập cho cá ăn được đồ khô rồi nhưng hôm nay em thay đổi decal thành màu đen thấy cá nó nhát nhát,em thả đồ ăn khô vô thấy mãi nó mới lên đớp nhưng đớp rồi tự nhiên lại nhai nát rồi nhả ra
    Dạ với lại sao cá em nó cứ đen với lại cái dòng chữ trên mình nó cái nào cũng đen thui sao tự nhiên cái chữ ở giữa nó nhạt tuệch vậy ạ
    Mấy anh giúp em với em cảm ơn ạ:)

Last edited: 22/9/11
  2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cá đẹp đấy.
    Em này vừa khỏi bệnh xình bụng xong nên 1 đoạn phân trắng rồi đến phân đỏ chứng tỏ cá đã hết bệnh xình bụng rồi.
    Thay đổi đề can rồi 2 -3 ngày sau cá sẽ quen ngay.
    Cá mới tập ăn đồ khô nên chưa quen và chưa cảm thấy ngon miệng, đợi khi cá thật đói hãy tập cho ăn đồ khô, lúc đó nó sẽ không nhai nát và phun ra nữa.
    chọn mua cá có chữ nhiều thì tất nhiên cái vệt đen đó nó sẽ cho cảm giác cá đen như vậy.
    Giữa cái chữ có vài cái vảy có châu đè, vì vậy giữa chữ nó nhạt.

Namç thích bài này.
  3. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Dạ em cảm ơn anh
    Anh ơi sáng nay tự nhiên cá em nó đi phân kì quá
    Anh xem hộ em với ạ
    [video=youtube;GCEBSHZ3gWc]http://www.youtube.com/watch?v=GCEBSHZ3gWc[/video]

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Xem clip thì thấy cá em đang có dấu hiệu bị bệnh xình bụng rồi, cần ngưng cho ăn, ra hiệu bán cá mua thuốc về chữa đi nhé.

5. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Dạ cho em hỏi là em phải mua thuốc gì và liều dùng ra sao ạ?
    Em cảm ơn anh ạ

6. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Mua men tiêu hóa của Mai Việt cho uống vài hôm la hết thôi( nói là uống chứ bạn chỉ bỏ khô vào miệng rồi dùng nứoc mồi chế vào cho men xuống bụng), trong thời gian này tuyệt đối không cho ăn một thứ nào hết nhé

7. Love_La_Han

Love_La_Han Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn có thể lên 460 trương định mua thuốc ,chỉ vài liều là ok ngay ^^ chúc chú cá sớm bình phục !