Đá nằm trong lũa là lũa gì?

Thảo luận trong 'Lũa - Đá - Decor' bắt đầu bởi nguyentran, 15/5/11.

1. nguyentran

nguyentran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Các bạn xem dùm mình đây là lũa gì? có đến mấy cục đá nằm gọn trong lũa một cách tự nhiên, nó nặng đến 4,8kg mình thấy nó hay hay nên mua chứ không biết nó đẹp hay xấu và set thế nào các bạn xem và cho nhận xét dùm. ( sao up hình không được? đành up link vậy các bạn chịu khó dùm nhé )

Last edited by a moderator: 15/5/11
    henrytep and muoivankhatmau like this.
  2. sonlehong

sonlehong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,235
    bạn bị lừa rùi
    đây là rễ cây với gốc cây chứ ko phải lũa và hòn đá người bán tự cho vào để dễ bán chứ ko phải là lũa cạn bên trong ẩn chứa những viên đá theo năm tháng như những tác phẩm lũa cái này bạn mua cung lắm là 200k
    con lũa thì phải tầm hơn triệu tùy loại gỗ nữa

3. truongthinh

truongthinh Thăng trầm

Thích đã nhận:
    32,779
    Mình biết khúc lũa này ở một cửa hàng ngoài Q5 , chính mình đã từng có ý định mua nó nhưng vì chưa có kế hoạch cụ thể nào nên không mua .
    Dạng rễ cây dùng để trang trí bể thủy sinh hiện nay khá phong phú và nhu cầu của chúng ta cũng chỉ cần trang trí trong một vài năm thì thay đổi theo ý thích cho nên không cần những loại gỗ lũa giá vài triệu đồng .
    Khối lũa này tương đối nhẹ , chỉ nặng do đá bám tự nhiên và có thể chìm ngay nhờ những viên đá đó , lũa này tương đối it ra màu .
    Hình dáng khá đẹp và tương đối dễ bố trí , dễ tạo thành bố cục dạng rừng cây hoặc dạng rễ cây từ trên cạn thò xuống đáy bể .

4. nguyentran

Thích đã nhận:
    2
    vậy có bỏ vào hồ thủy sinh được không, nếu được thì mình tính để dáng cây như tấm hình cuối các bạn thấy sao? mình muốn để nguyên như vậy, để luôn mấy cái nhánh lí nhí râu ria luôn không biết có rối quá không nhỉ .

Last edited: 15/5/11
  5. meo-gia

meo-gia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình đoán lũa này sẽ ra màu và ra nhớt. Nhưng cứ để từ từ rồi cũng hết.

Mình thấy cục đá giống đá vôi quá, không biết có phải không.

Để như hình cuối, chen thêm mấy bụi dương xỉ len lỏi, nhìn sẽ rất hay . . .

6. nguyentran

Thích đã nhận:
    2
    Cam on cac ban, hien gio chua ranh lam ho. Gio dang ngam nuoc, thay it ra mau, da ngam 3 ngay, thay nuoc tuong doi trong. Khoang tuan nua ranh se lam ho xem the nao va se up vai tam hinh xem no dep xau the nao.(vi minh su dung dien thoai de viet bai,nen khong go duoc tieng viet, cac ban thong cam nha).

7. kho_ca_sac

kho_ca_sac Active Member

Thích đã nhận:
    38
    Bác làm hồ chưa... tò mò quá, ko biết sẽ như thế nào, bác Úp lun úa trình làm lun cho ae xem nha ^_<