da rắn+1 bông cúc=?

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi yenphiphung, 3/2/07.

1. yenphiphung

yenphiphung Member

Thích đã nhận:
    0
    em có 1 con bông cúc bắt cặp với con da rắn ko biết sẽ cho ra đàn cá con như thế nào nhỉ.
    cá em đã đẻ được 3 ngày rồi mà chưa nở nhiệt độ mấy hôm nay ở nhà em là 20>22 độ vào buổi sáng .xin các anh chỉ giáo

2. cáhàmã

cáhàmã Member

Thích đã nhận:
    0
    trời ơi nhiệt độ như vậy thì làm sao trứng nở được. nhiệt độ hồ cá đẻ từ 28 đến 30 độ là good nhất, , bông cúc mà ghép với da rắn thì cá con xấu đến chết đi được. ((da rắn nên ghép với bồ câu), còn bông cúc thì pó tay, ko biết ghép với thứ gì nữa.

3. Koi59

Koi59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Bông cúc là cá xanh, còn da rắn là cá xanh hay bồ câu - Nếu da rắn là xanh thì bình thường. Nếu da rắn là bồ câu thì sẽ ra cá con là "Ghost", loại cá này xấu lắm, nhưng nếu có được 1 hoặc 2 chú "đột biến" thì đẹp tuyệt vời luôn. Thân chào.

4. yenphiphung

yenphiphung Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác đã chĩ dẫn.Con da rắn của em là da rắn xanh, lúc đầu cá đẻ hơn trăm trứng nhưng hôm nay nở ra được hơn 20 em thôi em tiếc quá .ko biết có phải lứa đầu tiên cho ra con ít phải ko?các bác

5. khoacom

khoacom Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    6
    cũng tùy à bạn có thể do con trống của bạn lần đầu tiên làm việc, nên ko được tốt cho lắm, nhưng cũng có con lứa đẻ lứa đầu đậu cũng ok, chúc bạn thành công