đá sống ở quy nhơn

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi trungquangdo, 7/8/10.

1. trungquangdo

trungquangdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    chả là em có ông chú ở quy nhơn .ông ấy bảo biển ngoài đấy rất nhiều san hô và và đá sống .em mê quá liền nhờ ông ấy vác cho hai thùng đá sống tầm 60kg .mang ra đến ngoài này thì rong rêu trên những cục đá sống chết hết nên rất thúi,nên em cùng ông chú liền ra đem rửa bằng nước ngọt sau đó mới cho vào bể,bây giờ nước trong bể càng càng đục và bốc mùi tanh hôi . xin các bác am hiểu cho phương án giải quyết vụ này

2. lpcuong

lpcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    972
    Thay mới!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    dùng skimmer mạnh đánh hết chất bẩn ra ngoài, bổ sung vi sinh và chạy nước khoảng 2-3 ngày xem sao. bình thường đá khi mang ra HN cũng chết mất 1 ít rong rêu bên trên nhưng em chả bao giờ em rửa, quẳng vô hồ rồi xếp lại cho đẹp là xong

4. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    bạn cho mình địa chỉ chố bán được không anh mình đang ra ngoài đó, cho mình biết cách vận chuyển từ đó về Đồng Nai mà không bị sao đi bằng xe cảm ơn anh em

5. trungquangdo

trungquangdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    bể em hiện tại đang hồi lại rồi,cảm ơm các bác đã quan tâm.đá sống ở quy nhơn không bán đâu bác ơi,bác thích thì bảo ông anh bác thuê bộ đồ lặn mất 60-100k rồi thuê xuồng(hình như ra đảo thì phải) san hô cứng và san hô mềm chỗ đấy đầy khai thác tẹt ga(lưu ý đừng khai thác gần bờ san hô ,đá sống không đẹp)

6. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    trời bác tính đi du lịch dài hạng hả khai thác vậy ack ack thui em không jam, khai thác xong lên Police đứng chờ rồi