Đã tìm được chồng cho em gái nó, mời anh em đánh giá nhé...

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi gadep, 27/5/11.

1. gadep

gadep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    172
    Tình hình là em nó đã tìm được 1 tấm chồng, không biết là chồng thứ mấy nữa vì lúc mua em nó, bà bán nói em nó đã từng vượt cạn rồi nên cũng chẳng rõ em nó có bao nhiêu tấm chồng rồi.
    2 vợ chồng mới cưới...

image uploader

bonus 1 tấm chồng em nó...hehehehe...

Chúc anh em chơi vui vẻ và luôn có được niềm vui bên những chú gà của mình nhé!:D

Last edited by a moderator: 28/5/11
  2. BINH NHÌ

BINH NHÌ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    2 vợ chồng nó ko phải là gà việt rùi! tụi nó là ngoại quốc hoặc là lai.......chính xác 100% luôn

gahocmon, hoàng dương and PhuVo like this.
  3. Nguyên Nhung

Nguyên Nhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    hình như đó là em mái thái với trống tre rừng phải đúng không a

gahocmon and PhuVo like this.
  4. gadep

gadep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    172
    con mái là tre thái, còn con trống là gì mình cũng không biết luôn vì là gà người ta cho, lúc xin có hỏi nhưng người ta bảo không biết--->pó tay!
    cảm ơn bạn đã đánh giá nhé!

gahocmon and PhuVo like this.
  5. galongan

galongan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,836
    Cho em mái tấm chồng là tốt rùi bạn,có đôi có cặp cho vui chứ,khi nào có cháu bạn up thêm nhe

gadep, Duc Long, PhuVo and 1 other person like this.
  6. trihuynh

trihuynh Guest

Em mái là 1 em gà Thái đẹp về màu sắc lẫn hình dáng. Em trống có lẽ là gà tre lai với Thái hay Serama, mồng to theo kiểu Thái nhưng tích ngắn (hình như tích bị cắt), lông mã ngắn, chân cao (có thể vuông) theo kiểu gà tre Việt; Màu điều mật nên nhìn gà không được sáng lắm. Nói chung gà trống chưa xứng so với gà mái, do màu lông gà trống và mái khác nhau khá nhiều nên cặp này đổ ra gà con sẽ được nhiều màu khác nhau như chuối bông, vàng bông, điều bông... nhưng do màu điều của gà cha là màu di truyền mạnh nên sẽ có nhiều con có màu lông giống cha.

Last edited by a moderator: 28/5/11
  7. PhuVo

PhuVo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    59
    Gà rặc hay lai không quan trọng bằng việc bạn thích hay không thích.Thân.

gadep thích bài này.
  8. aikin

aikin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    564
    Uhm...Em mái của bạn đẹp quá, mái Thái bông. Có vẻ như e chồng ko xứng với em nó.
    Gà trống chân cao, tuy đuôi vểnh, mào lá cũng có thể nói là có máu Thái, nhưng đã bị lai nhiều vì đuôi ko còn xoè rộng, mồng tích ko lớn, chân nhỏng nữa.
    Tuy nhiên có đôi có cặp là vui rồi. chúc cho 2 vc em nó hp ..hì hì

gadep thích bài này.
  9. gadep

gadep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    172
    Cảm ơn anh trihuynh vì đã có lời khen ngợi em gái nhà em ( công nhận em nó đẹp gái thiệt...hihihihi.... ). Còn về em trai nó thì em đã mở 1 cuộc điều tra gia phả của em nó với quy mô lớn hơn lần trước nên đã ra được gốc gác của em nó: cha là gà rừng rặt còn mẹ là gà thái rặt, hèn chi lúc mới bắt về em nó nhát kinh khủng, muốn đụng được nó là cả 1 vấn đề, bây giờ chỉ đỡ hơn tí thôi chứ cũng chẳng mong gì vuốt ve được em nó. Còn về cái tích thì em có hỏi chủ cũ, người ta nói do nó từng ẩu đả với con gà nòi của người ta 2 lần nên mới ra thế ( đồ cho có khác ), em cũng đang trông chờ coi bầy con của nó thế nào, nếu đẹp thì em cho tụi nó ở chung với nhau lâu dài, còn không chắc em phải kiếm thêm 1 anh chồng thái cho em gái nó rồi...hiihihi....cảm ơn anh đã nhiệt tình đánh giá!
    Chúc mọi người luôn vui vẻ...

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:11 PM ----------

cảm ơn bạn nhé!
    chúc bạn vui!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

10. trihuynh

trihuynh Guest

Không ngờ "máu" gà Thái lại mạnh như vậy. Trước giờ hình như chưa có con lai F1 nào của gà rừng mà có màu chân không phải màu xanh. "Máu" Thái cũng làm triệt tiêu 95% cái tích bạc của gà rừng, chiếm ưu thế cả bộ đuôi nữa. Em cứ cho chúng phối thử xem sao, nếu gà Thái 50 mà như thế thì gà Thái 75 chắc không khác gà Thái rặc bao nhiêu.
    Hồi trước anh có đề nghị một anh bạn trẻ ở Q11 thử cho gà rừng lai với gà Thái để khắc phục tính nhát của gà rừng và hy vọng hình dáng không khác gà rừng bao nhiêu. Giờ qua con gà của em mới thấy thực tế không như mình mong muốn: gà vẫn nhát mà hình dáng thì khác biệt quá nhiều so với gà rừng, không biết cùng bố mẹ với con này có con nào dạn người như gà Thái mà hình dáng gần giống gà rừng không?

11. gadep

gadep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    172
    Em đã hỏi lại chủ cũ của nó thì người ta bảo rằng những con trống đều giống như nó, còn gà mái thì lông giống như lông gà tre thường nhưng chân thì lại xanh, đặc điểm chung của chúng là đều rất nhát. Hy vọng thông tin của em có thể giúp được anh.
    Thân!

12. GaRung_TraVinh

GaRung_TraVinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,117
    em trống Thái này nếu sở hữu được cặp chân của gà rừng thì đẹp tuyệt , bộ đuôi và màu lông như ý rùi ......ý kiến riêng của mình nhé........thân

13. gadep

gadep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    172
    Cảm ơn ý kiến của bạn nhé, gà mình nuôi mà có người góp ý dù khen hay chê mình đều vui cả, hihihihiih..........mình muốn lai ra 1 con gà rừng nhưng có cặp chân lùn đặc trưng của gà thái nhưng vì điều kiện chuồng trại bây giờ không cho phép nên cũng tiếc lắm. Nhà mình mà có diện tích sân vườn thoáng đãng như nhà bạn thì còn gì bằng...