Đàlạt vào bình luận về Đàlạt

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi rongdendl, 29/4/08.

1. rongdendl

rongdendl New Member

Thích đã nhận:
    1
    ~X( tui vừa bẫy được 1 chú chào mào ở hầm đá. nó thật là... làm khổ tui theo nó gần 6 ngày đến chiều ngày thứ 5 nó mới chịu nhảy.nó làm con mồi của tui bệnh vì nó nhưng 2 ngày sau thì quả không uổng công treo ra ngoài nó chơi hơi bị ghê đợi nó dạn đứng lòng tui sẻ đem lện tiệm chú lương cho các bạn xem còn hình thì sẻ pót sau

2. chaomaodalat

chaomaodalat Member

Thích đã nhận:
    0
    nhà bạn ở đâu,cho địa chỉ đi.tui cũng đang muốn kiếm 1 chú

3. chao mao trang

chao mao trang Member

Thích đã nhận:
    0
    khi nào lên cho tôi xem với.tôi cũng muốn một chú.nếu có dịp thì chúng ta rao đổi nhé

4. chao mao bong

chao mao bong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    255
    em cũng ở đà lạt nè .mấy anh ở đâu á.bửa trước em củng có vô trại hầm bẩy .em thấy chim trong đó củng ok á

5. king.rose

king.rose Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    Camly thì thế nào thấy trong camly chim hót khá hay mà dạo này khó bắt quá !!! Bạn nào có con nào dòng camly cần sang nhượng không ??? Mình cần 1 em hay hay !!!

6. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    trước đây mình cũng ở Đà lạt, cũng thường hay đi bẩy chào mào, mình thấy ở khu vực sau Núi bà diop có nhiều chào mào, có nhiều con rất hay, tuy nhiên hơi khó bắt, các bác ở đó có thể lên đó để tuyển chim hay

7. king.rose

Thích đã nhận:
    353
    Cho mình hỏi ngoài chào mào Camly hót hay nuôi được thì chào mào vùng nào của DL chơi được vậy??? Chào mào đầu đèo nghe nói là kém nhất phải không ??? Tại sao kém hót thế nào ??? Bác nào có thâm niên và đã từng trải qua chỉ giáo mình với !!!
    Chân thành cảm ơn

8. king.rose

Thích đã nhận:
    353
    Rongdendl đang ở chỗ nào vậy mình cũng Dalat nè giao lưu đi nha !!! còn em chào mao Camly nào không sang nhượng CHƠI CHO VUI DI

9. sucave

sucave Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    mính` cũng ở đàlat đây.bạn nào có thời gian thì lập hội chơi cm nha.cho tui tham gia với

10. king.rose

Thích đã nhận:
    353
    Cái giá của Camly !!!
    Tiêu đề của mình đấy vì quyết tâm có 1 em camly về nuôi nên thứ 2 vừa rồi cùng 1 người quen quyết tâm vào camly bẫy chim mong tìm kiếm nhân tài ......vì hôm chủ nhật mưa nhiều nên vào trong ngang bãi rác không hôi lắm nhưng lại xe không chạy xuống thung lũng được nên đành phải gởi xe ở nhà mấy người thu mua ve chai còn mình mang theo ba lô và 2 em chim mồi lội xuống hàm đá từ 6h sáng ........ treo chim đủ chỗ chim bay véo vèo trên đầu chim mồi vẫn chít weo râm rang mà cứ ghé tới nó lại đi thế có điên không chứ ngồi ăn xôi uống nước ....ngủ vì mệt để ông anh trong cơ quan coi chim ...lại dậy ăn trưa ....uống nước ...lại ngủ ....tới 2h chìu em đầu tiên ...chí chóe non choẹt.........lại chờ nhưng có vốn nên xung không ngủ nữa ngồi xem chim hót nhưng ....lại không em nào vào cả ......tới 4h chìu toan về vì nếu ra trễ là phải ngủ trong rừng luôn ... 1 đàn về nên ngồi cầu may nhưng ông trời thương vì quá khổ mình toàn bùn hôi phải lội qua bãi rác .... xì tin đi bẫy mặc kaki trắng nên càng thảm thương vì lần đầu đi bẫy không ngờ dơ vậy ,..........2 em vô 2 lồng luôn mới sướng chứ bắt thu 2 em +1 lúc trước là =3 thành công .....tưởng mo rồi chứ !!! 4h30 lội dưới thung lũng lên thật khủng khiếp ...cao và xa mệt không tả nổi ....nhưng cũng may là có 3 em tiếp xúc chứ mà mo thì thà ngủ lại Camly còn hay hơn ..... quá mệt vì lâu lắm mới vận động toàn ngồi văn phòng hoài nên không chịu nổi !!!! Ráng leo tới chỗ xe máy là bãi rác hôi rình nhưng coi như thoát nạn mừng húm 5h30 về nhà phân chia mình được lựa.... 1 em có 1 cộng lông đỏ ngay tích hót khí thế ngoài rừng ..........vì cho ăn 2 hôm sau khỏe thế là hót líu lo cùng 1 em tơ ở nhà nhưng dọng khá tốt vậy là thành công giai đoạn 1 rồi khúc sau chưa biết nhưng đang hi vọng vì em nó còn khá non cần trao dồi nhìu !!!

11. sucave

sucave Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    bữa nào post hình mấy chú chim của king.rose lên cho anh em chiêm ngưỡng nha.nhà mình cũng đang kèm 2 em má trắng nè.

12. king.rose

Thích đã nhận:
    353
    Hi đợi lâu àh nha !!! Giờ hắn mà nhìn thấy người là phi như quỷ làm sao mà chụp hình ra hồn pòt lên ae xem được nè !!!!

13. chàomàovàng

chàomàovàng New Member

Thích đã nhận:
    0
    Uhm mình cũng ở đà lạt . Chim trại hầm đúng là ok thiệt mình có nhỏ bạn trong đó zo nhà chỏ chơi thấy chim trong đó hót rất được , tướng tá cũng được . Mình cũng đã thử bảy 1 lân nhưng hơi bị khó

14. khanhnghi

khanhnghi New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình ở đà lạt luôn nè đi bãy rất nhiều toàn đi tà nung không à xuống đối diện trường đoàn kết là chỗ mình làm có gì giao lưu cho vui

15. king.rose

Thích đã nhận:
    353
    Nếu mà nuôi chào mào thì phải ráng kiếm 1 em Camly mới biết cái hay của giống này ... loài này hót hay mà cũng xiêng hót kinh đó !!! Mình mới bẫy 1 em trong Camly còn non nhỏ chim có 1 cộng lông tích màu đỏ thôi mà hót suốt . Chim mấy vùng khác thì to chim hơn nhưng lười hót hơn !!!

16. numartin

numartin Member

Thích đã nhận:
    0
    0ài hùi trước mình có 2 chú chào mào lận mình nuôi từ khi còn nhỏ cho dến lớn nên 2 chú dan. lám, mình có thể pỏ tay vào lồng vuốt ngay cổ nó,thả 2 chú ra sân ch0 tung tang chơi rồi chúng tự nhảy vào lồng,kái tự nhiên pị dịch H5N1 pa mình bát thả hết mình khóc wá trời h kủg h0ng thể wên dc hai chú! ~^.^~

17. hotcm

hotcm New Member

Thích đã nhận:
    0
    mình củng ở ĐL lun nè . Theo mình thấy chim ở đầu đèo củng khá hay chứ nhưng ko cách nào bẫy đc. chúng , bọn nó quen lồng bẫy hết rồi cho nên bẫy đc. một chú thì hơi căng đó bạn à

18. heli

heli Well-Known Member

Thích đã nhận:
    382
    Mình cũng ở đà lạt và cũng mê cm lắm nhưng mà mình nghỉ bây giờ chim camly lai hết rồi không còn hay như xưa đâu may ra chì còn mấy con chim thuần 4,5 mùa của một vài người nuôi ở đà lạt là còn giọng rặc thôi chứ chim camly tuyệt chủng rồi,muốn có giọng camly chỉ còn cách kẹp lứa với chim già camly thôi

19. sucave

sucave Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    chim đầu đèo mà khó bẫy hả bạn.đợt vừa rồi tui đánh được cả 13 chú má trắng luôn đó,muốn đánh được chim già thì đừng đem theo chim chiến quá,chúng nó chột ko vào đâu..................

20. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    vậy bây giờ bạn up hình lên đi anh em đánh giá coi nó có triển giọng gì không ? chứ bạn nói không thấy em nó sao mà biết được, bạn up hình em nó lên đi, chúc bạn một ngày tốt lành