Đam mê Hụt hẫng

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi khanh_chuot, 9/9/12.

1. khanh_chuot

khanh_chuot Active Member

Thích đã nhận:
    35
    sau bao nhiêu thời gian đã chết nhiều còn lại mấy chú gà rừng lai của mình đã đẻ đều đều . niềm sung sướng tăng lên gấp đôi khi mầy mò làm xong chiếc máy ấp trứng . sau 19 ngày chờ đợi đã ra đời được 11 chú gà con ( ấp 12 trứng ) ngày hôm kia mình không có nhà chú em thèm thịt gà đi ra chợ mua 1 con gà pha về làm thịt nhưng không thịt ngay mà nhốt nhờ vào chuồng gà rừng bố mẹ . kết quả sáng hôm sau con gà mới mua chêt' với biểu hiện mũi chảy dãi và máu ở mồm trào ra . cấp tốc chạy đàn gà ra nơi khác mua thuốc cho uống nhưng đên 2h chiều từng em ra đi không trở lại . đên 7h tối tổng số các em tam biệt mình là 5 chú trong đó có 4 em mái va 1 em trống . hiên giờ còn lại duy nhất 1 em gà mái va 2 em trông choai 4 tháng và đàn gà con . mình nuôi gà chọi là nhiều nhưng mình lại yêu gà rừng . mong sao các em nó khỏe mạnh để tiếp tục đam mê

2. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    mấy bác bên chim cảnh hay nói là cái con vật mà mới bắt từ hoang dã hay mua của người khác về đều phải cách ly chứ ko thì rất dễ nhiễm bệnh,bữa nay lại thấy ngay 1 ví dụ......chia buồn với bác nhưng ko vì thể mà buồn nhé bác.......

3. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    mua diệt khuẩn về xịt đi anh để tránh lây lan + uống kháng xin nặng thì chích cho em nó lun nhưng trước nhất xịt diệt khuẩn để chận đứng việt lây lan phạm vi rộng chúc gà anh mau hét bệnh

4. alexanderninh

alexanderninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34
    chú em của bạn ẩu quá, chia buồn cùng bạn, cố gắng cứu bầy còn lại, có 1 cách hay là bác giã tỏi chung với rượu trắng cho tụi nó uống, sẽ khá hơn đó

5. lndduc

lndduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    Đuổi cổ thằng em ăn hại ra khõi nha đi bác

6. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mình cũng tèo một bầy gà bao gồm cả gà rừng vì chuyện giống bác,người nhà mua gà mái ta về thả chung với gà nhà,đợt đó đi mấy chục con,toàn gà kiểng rất đẹp.