Đam mê mới ! Chào mào

Thảo luận trong 'CHIM CHÀO MÀO (Pycnonotus Jocosus)' bắt đầu bởi Lynk_TG, 9/9/10.

1. Lynk_TG

Lynk_TG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    Tình cờ được ông anh nhờ chăm hộ con chào mào đã nuôi được 1 thời gian. Nhưng do chủ cũ nuôi ko ổn nên con chim bị suy, tàn tạ đến nỗi 1 vài anh em đến chê lên chê xuống. Nhưng sau khi được hưởng chế độ chăm sóc đặc biệt thì em nó đã thay đổi rất nhiều. Và hiện giờ đã bắt đầu có lửa trở lại. Hi vọng là em nó sẽ chơi cực tốt.
    Cũng vì đến 5h30 mình sẽ nhận chim chuyển trong nam ra nên hồi hộp quá, thức trắng cả đêm. Do vậy vào làm topic này. Trước đưa ảnh con chim mình đang nuôi để anh em nhận xét. Sau là để post ảnh em chào mào sau này mình nhận.

Các bác cứ chém thoải mái, em mới vào đam mê này nên sẽ tiếp thu và học tập.

2. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Tưởng con chào mào này ra bán rồi chứ nhỉ??. Vẫn chưa chuyển em nó đi àh

daiphong, trinissan, DUNG_NHI and 4 others like this.
  3. Lynk_TG

Thích đã nhận:
    213
    rao lên, ai thích thì đến xem rồi nói chuyện. hie hie... thực ra tâm huyết với con này phết. Nó đang lên lửa, chơi tương đối rồi mà.

KtsBim and Mr.Kanee like this.
  4. DUNG_NHI

DUNG_NHI Active Member

Thích đã nhận:
    223
    Nói thật là giữ con này lại mà chơi , nhìn có tương lai ra phết đấy . Bán rồi thì quy ra cà phê hết thôi .

KtsBim, Mr.Kanee and Lynk_TG like this.
  5. Hieumorin

Hieumorin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Tướng con chim này trông tương lai lắm. Tuy nhiên cần phải đầu tư thêm thời gian chăm sóc vì bộ lông vẫn còn dày, cần phải bó nó lại mới thấy hết phong độ thực sự của nó.

KtsBim, quanst, dungseven and 2 others like this.
  6. Lynk_TG

Thích đã nhận:
    213
    @Dung Nhi: hie hie có người kết lắm rồi đấy anh ah. Nhưng đang xem xét tài chính. Có lẽ là em ko bán con này nữa. Nhưng hôm nay sổng mất em chòe than... hic hic hic...
    @Hieumorin: dạ thưa bác là lông nó đang ốp vào rồi ah. Ảnh này chụp đến bây giờ nhìn khác rồi. Nhưng mà chưa chụp thêm được cái nào. Mai mốt em chụp show hàng cả mấy con nhà em luôn.

KtsBim, Hieumorin and Mr.Kanee like this.
  7. Mr.Kanee

Mr.Kanee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    Mài mà ém hàng là hôm sau anh qua anh khuân hết đấy nhá Linh ơi :D

DUNG_NHI, KtsBim and Lynk_TG like this.
  8. neuvaisau

neuvaisau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,505
    con chim này thịt thôi xấu thế hohoho.........................................

KtsBim and Lynk_TG like this.
  9. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Buồn nhỉ chơi gì mà cứ sểnh ra cái là .... Bán với chuyển nhượng. Chẳng hiểu thú chơi hay thú kiếm Xiền ...... Buồn cho một bộ môn nghệ thuật.

famous and KtsBim like this.
  10. Mr.Kanee

Thích đã nhận:
    346
    @Huy_TM : Chú em chắc nhà nhiều chim lắm nhờ,chắc ko bao giờ đi săn tìm chim hay đâu nhờ.Chú toàn tự chăm chim của chú thành chim chiến thôi à ?
    Có bao giờ chú bán con chim này của chú để lấy tiền mua con khác ngon hơn ko ?Hay khi chú mua đựoc em hay rồi thì con ko hay kia chú mang thả ? Hay cho anh em miễn phí ?
    ...

Last edited by a moderator: 9/9/10
    mrtran, KtsBim, quanst and 1 other person like this.
  11. Lynk_TG

Thích đã nhận:
    213
    @Neuvaisau: uhm chắc là thịt thôi... anh em lên mình làm cút rượu nào :))
    @Kanee: em có ém gì đâu anh, hở ra là sổng mất, anh vợt được thì chăm tốt hơn nhé... =))
    @HuyTM: bác buồn thì bác cứ buồn... bộ môn nghệ thuật thì cũng có cái mình thích và cái mình ko thích. Tôi thích cái gì thì sẽ cố gắng có bằng được. Còn cái gì tôi ko thích thì tôi ko muốn thấy nó cho bằng được. Thế có được ko hả bác??? Còn nếu tôi ko nhầm thì bác cũng toàn thấy ai rao lên rồi vào hỏi giá. Ko có người bán thì bác có mua được ko??? Còn đi năn nỉ người khác bán cho cơ mà. Khi nào hết cầu thì sẽ hết cung. Có vậy thôi bác ah. Cám ơn bác đã cho mọi người hiểu thế nào là người đam mê, người chơi bộ môn nghệ thuật.

Mr.Kanee and KtsBim like this.
  12. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    ngưỡng mộ quá ;)) nhà bạn có còn em nào thừa thãi không? chuyển qua mình 1 em nhé. Y!m mình bên dưới :D

Mr.Kanee, KtsBim and Lynk_TG like this.
  13. Lynk_TG

Thích đã nhận:
    213
    nhà mình bây giờ chỉ nuôi 3 em thôi. Nhưng hiện tại mình chẳng thừa em nào cả. Có ông Tú gà hiện đang nhiều chim quá muốn thanh lý bớt đấy. Nhưng nhà ông ý ko có mạng nên ko lên được ABV. nếu bác thích thì sáng thứ 7 lên Cafe Bách Thảo sẽ gặp.

14. TrangPhong

TrangPhong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    152
    hic. thế thì khó nhỉ. em hiện vẫn là hs lên điều kiện kinh tế hạn hẹp ;)) lên thế bác lại hét cho phát chột dạ. :d

Mr.Kanee, KtsBim and Lynk_TG like this.
  15. Lynk_TG

Thích đã nhận:
    213
    tình hình là em huế chuyển ra bị tụt mất mấy cái lông. Đợi khi nào em nó hòm hòm thì sẽ chụp và quay clip để các bác đánh giá hộ.

16. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Bác ơi chơi gì thì chơi nó cũng là cái thú vui thôi mà. Bác bỏ tiền ra mua sao không bán đc??. Và nói luôn đây không thuộc bộ môn nào của nghệ thuật cả.
    1- Hội họa
    2- Điêu khắc
    3- Chạm trổ
    4- Kiến trúc
    5- Âm nhạc
    6- Khiêu vũ
    7- Điện ảnh
    8- Truyền hình(cái này em không rõ lắm)
    Còn kiếm tiền mà không phải đi ăn trộm ăn cắp hay .........thì không có gì là xấu. có cách kiếm tiền mà không kiếm có mà người ta bảo mình dở hơi.
    P/s: Có chim rồi đừng bán đi. Bán đi rồi lại tiếc vì tìm mãi chả có con nào bằng con mình đang có

17. Lynk_TG

Thích đã nhận:
    213
    Hôm qua do em ko ở nhà nên người nhà em cho cả dàn chim (khuyên và chào mào) ăn dưa hấu. Lúc em về thì thấy phân cả dàn chim lỏng và có màu hơi đỏ. Hôm nay thì đỡ hơn rồi. nhưng vẫn lỏng. nếu thế có làm sao ko hả các bác? và làm như nào để các em nó hết đi ngoài nhanh nhất ah?

18. Mr.Kanee

Thích đã nhận:
    346
    Cách chữa : 3 thìa cafe dầu ăn,6 tép tỏi khô,chim nhớ làm sạch lông và bỏ nội tạng.Sau đó cho dầu vào chảo,dầu sôi già thì cho hành khô vào cho đến khi hành quăn lại rồi cho chim vào bơi qua,bơi đến lúc da chim săn và vàng lại là hết đi ngoài :D

19. Lynk_TG

Thích đã nhận:
    213
    hie hie thảm nào trước bác có mấy con cu gáy bị đi ngoài đều khỏi là vậy. Cái hôm em mang cút rượu lên cho bác thấy bác ko than thở về việc chim đi ngoài nữa. Em tưởng do rượu của em, ai ngờ là bác có cách chưa hãy như thế ...

20. KtsBim

KtsBim Ăn ngủ Hoạ mi

Thích đã nhận:
    6,442
    Đây có phải cách hay nhất không nhể. Hôm nào có làm vậy thì ới đằng này cái. Hehe
    P/s: Chim đi ị đảo cám ba vì mấy hom ki khô phân thì đảo lại dần dần cám của mình.