Dân Bắc Kinh chơi họa mi

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi khuyen87, 6/12/07.

1. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Vừa qua đi Bắc Kinh ,có dịp qua Thành cổ .Buổi sảng trời rét nhưng thấy moi người treo lồng rất đông khoảng 100 con hót vang cả phố .tranh thủ chụp được kiểu ảnh mời các bạn xẹm[​IMG]

KtsBim thích bài này.
  2. vudinhhung

vudinhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    sao mình thấy nước ngoài toàn nuôi mi trong lồng nhỏ thế nhỉ

KtsBim thích bài này.
  3. maithanhtoan

maithanhtoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    chắc cho nó đỡ đâm lồng bay tứ tung cá bác nhỉ?Hay là do đất chật nên phải hạn chế diện tích cho chim.:D

KtsBim thích bài này.
  4. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    nguời ta nuôi Mi lồng nhỏ như lồng khuyên còn đứng hót mà chẳng bay nhẩy gì,híc con khuyên bé tí vào cái lồng to vậy mà còn phi tứa tung chán chẳng nhẽ 1 đập ăn quan nhiều con cay qua cầm lồng sóc mấy cái há hốc miệng lằm im có vẻ ngoan hiền à nha ^___^ ,lần sau cấm kêu cấm chuyện cấm khẩu luôn rồi teo hihihi

KtsBim thích bài này.
  5. thachthung

thachthung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    106
    Người TQ mà.Hình như trong mọi thú chơi dân mình đều đi sau..1 vài bước:D Cố gắng lên anh em ui,anh em mình chơi sắp bằng dân Tàu rùi :p

KtsBim thích bài này.
  6. trecontapchoi

trecontapchoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30

Không phải " Hình như " mà là " chắc chắn "

Cũng không phải " 1 vài bước" mà là " vài trăm bước "

Còn muốn bằng Tàu khựa thì còn phải chạy dài dài

KtsBim thích bài này.
  7. minhdinh

minhdinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    em nghĩ mỗi nơi có 1 cách chơi khác nhau thôi, làm sao mình thấy như thế là đẹp và tốt cho chim là được rồi

KtsBim thích bài này.
  8. tapchoikhuyen

tapchoikhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    488
    thứ nhất cái nền văn minh của Tàu cũng hơn mình cái gì chẳng phát triển truớc như kiểu con khuyên 3 mùa với con khuyên 3 tháng kêu líu đi mày sao nó dám hihihi thôi kệ nó nó mạnh mình yếu ráng chịu ,híc mấy cái quần đảo còn bị lấy mất nói gì đến mấy cái lĩnh vực này buồn phết đấy thấy mình không làm đuợc gì cho đất nuớc thẩy tủi qua à

KtsBim thích bài này.
  9. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Các bác ơi bọn tàu nó chơi chim, cá, cây cảnh, đá cảnh đều ghê cả đúng là hơn ta cả trăm bước thật.

KtsBim thích bài này.
  10. ThaiBao

ThaiBao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    chính trong những chiếc lồng nhỏ sống với cảnh tù túng những con chim lại thốt lên 1 giọng hót tuyệt vời nói lên thân phận mìn và làm chim ít lao lồng mau thuần chim cu cũng vậy[-( #:-S

KtsBim thích bài này.
  11. đức hậu

đức hậu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    anh ui chim chứ ko phải ca chọi đâu nhớ mà sóc nhớ hị hị hị tội nghiệp em nó=))

KtsBim thích bài này.
  12. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    :pTheo mình nghĩ cho chim vào lồng nhỏ chim ít nhảy lung tung ko mất sức mà chỉ chú tâm vào hót và mau dan người nữa a':p

KtsBim thích bài này.
  13. hungthuocbac

hungthuocbac New Member

Thích đã nhận:
    2
    cám ơn bạn đã cho xem cảnh chơi chim họa my thú chơi tao nhã của người dân trung quốc

KtsBim thích bài này.
  14. tung_mtuci

tung_mtuci Well-Known Member

Thích đã nhận:
    177
    Hồi truớc em cũng ở bên Trung quốc. Em thấy chim họa mi của họ nuôi non lên nhiều lắm, nhưng vẫn hót ác lắm. Lồng chim nhỏ vì họ hay mang chim theo, bên đấy có nhiều vườn hoa, khu đất rộng nên các cụ tha hồ mang chim đi. Mà em thấy người TQ khi đem chim theo người ta toàn lắc lư cái lồng như kiểu để thể dục ý.

KtsBim thích bài này.
  15. Khoa Bien Hoa

Khoa Bien Hoa Active Member

Thích đã nhận:
    5
    Mình nghĩ không phải cái gì Tàu Khựa cũng nhất cả đâu bằng chứng là gà chọi Việt Nam xuất khẩu sang Tàu nhiều lắm, mà toàn là gà bể không hà, miễn sao to con lớn xác, dáng đẹp là Tàu Khựa ÔKê ngay. Dân Nam lừa dân Tàu đã wá ta.

KtsBim thích bài này.
  16. congvu

congvu Member

Thích đã nhận:
    11
    Họ chơi...

Họa mi ở bên đó chơi nhiều, ngoài chơi chim học cũng rất chú trọng hình thức về lồng. Một lần đến Nam Ninh khi vừa xuống sân bay nhìn thấy hai vợ chồng Bác xách 01 đôi Họa mi đi ngang qua hót vang chạy theo nhờ họ cho xem. họ viu vẻ mở áo lồng. Quá trời cái lồng và cả chú chim nữa tuyệt vời Chim trống thi nhau hót, chim mái xùy liên hồi. Mọi người túm đông lại xem thấy ngộ, theo tôi thấy họ chơi cũng công phu đấy các bạn ạ.

KtsBim thích bài này.
  17. haihp

haihp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    khoa có biết chắc chắn họ nhập gà chọi làm gì không nếu đúng để chơi đá thì cũng phải xem kỹ người chơi 5-7 loại chơi đấy tôi không bênh bọn tầu nhưng phải thừa nhận họ hơn mình nhiều mặt nhiều thứ tóm lại họ có rất nhiều cái đáng để chúng ta học

KtsBim thích bài này.
  18. quyrua

quyrua New Member

Thích đã nhận:
    1
    Quy rùa Nam Định : Vừa qua em có một con chim mi,theo em bộ dạng khá đẹp.đôc mỏ to vừa phải,con ngươi mắt bé tí, đầu cao dài, gáy hơi lép, chân trắng mỏ trắng, mình bắp chuối, màu lông sáng sủa có lẽ là chim không được già rừng lắm, em cho chọi thử mấy lần nó đánh rất tốt lần nào cũng khóa mặt đối thủ, chỉ cần đánh năm phút là đối thủ chảy máu mồm, em rất tin tưởng con chim này. Nó có yếu điểm thả lòng quần mãi mà chỉ đánh được bẩy phút cửa thẻ là bị đứt hơi. em muốn hỏi một con chim có thẻ lực tốt các anh đánh giá vào điểm nào của con chim này thì chỉ giúp em với.

KtsBim thích bài này.
  19. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    với những gì bạn đã nói ở trên cho thấy rằng là bạn đang nói mà,mà đang nói thì nghe ko được đâu bạn à.nếu bạn có thiện chí thì pót cái ảnh hoặc làm cái video lên cho mọi người xem.tôi nói như (vầy)ko có ý gì cả đâu bạn à.nếu bạn chơi mi thì bạn biết rồi đó,đã là nghiệp chơi thì có lúc này lúc khác.bất kỳ khả năng nào của con người hay động vật đều sẽ bị bào mòn theo thời gian mà bạn.ok

KtsBim thích bài này.
  20. hai laokai

hai laokai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    441
    nghe giang hồ chim cò đồn lồng nam điền đẹp lắn hôm nào về xách cái chơi.:D nhà tôi ở ND đấy qui ạ.:D

KtsBim thích bài này.