Dàn bổi nuôi lâu ngày không nổi,các tiền bối vào chém hộ em xem có nên chia tay ko?

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi bantraigiauten, 29/1/13.

1. bantraigiauten

bantraigiauten Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Em xin dc chào các bậc tiền bối,em mới vào nghề chơi cu,dc biết DĐ có nhiều cao thủ dày dặn kinh nghiệm chơi bời :),em thì thú thực tuổi trẻ lại nông nổi,nên mạn phép mở 2pic nhờ các tiền bối chém tan nát dàn bổi của em xem có nên đái thóc nhặt sạn không,hay là chia tay sớm cho bớt đau khổ:(,vì em nuôi cũng lâu rồi mà con thì gáy lai rai con thì chẳng gáy gù gì cả,rất mong dc tiếp thu kn của các bậc tiền bối ạ :applause:,thôi em không trình bày show luôn cho các cụ chém
    Em số 1 nuôi 1,5 năm lồng,sáng sớm lai rai vài câu,cả ngày im bặt,ăn khỏe vô đối:crying:
    Em số 2 không nhớ rõ nhưng cũng hơn 1 năm rồi ạ,gáy lai rai
    Em số 3 nhập khẩu cũng đợt với em số 2 :(
    Em số 4 bổi mới bắt,úm túi cả ngày đường nên bị đơ đơ

em số 5 bổi mới bắt

ThắngLD, Nvlong, junsochun and 9 others like this.
  2. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Không cụ nào chém, em chém thiệt nhen.

Em số 2, 5 nuôi chơi. Còn lại thịt, í lộn thả :laughing:........ hihi

3. hoangvietha

hoangvietha Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    244
    mình kết e số 5, còn lại bt, cứ chăm đi có ngày dc trả công mà bạn

4. hoangvietha

hoangvietha Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    244
    mình thấy e số 5 là nên bỏ công chăm sóc,dn chỗ nào vậy bạn , mình ở vũng tàu nè có ji a e giao lưu nha, e thấy bác có nhìu e thế , chắc ko dừng lại ở con số 5 chú chứ bác , bác cho e địa chỉ rảnh e chạy lên chơi

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Ủng hộ em số 1 và số 4 đem đi thả, nhìn cái lông trên cánh nó bị nhọn ( Các cụ bảo nó là quy hổ?) ko nên nuôi.

NHAT DUY TH, hhhnam, proton and 3 others like this.
  6. Con số 1 nuôi 1,5 năm rồi mà vẫn còn gần như toàn bộ lông rừng, bạn coi lại khâu chăm sóc thử nhé. Nếu không phải con chim quá xuất sắc ở rừng thì không nên chọn nuôi loại: chân cao nhỏ, ngực lép, quy lưng ít, mắt quá nhạt...Thân!

7. bantraigiauten

Thích đã nhận:
    363
    Híc,hôm nay vào coi topic nghe các bác nhận xét em thấy hụt hẫng vô cùng,có lẽ do hy vọng quá nhiều nên thất vọng đổi lại bấy nhiêu,3 con bổi em mua của một bác thông gia với nhà em hẳn hoi, cũng chuyên đi đánh cu mà bác này chỉ đánh mồi đất,trong đó có con sô 1 là em ưng nhất,vậy nên vừa bắt ở rừng về bác ý đòi quất em 500k em cũng ko xoắn,miễn chim hay bõ công chăm soc là em ok,nhớ lại một năm về trước mà ngồi nghe bác ấy tán thì ôi thôi rồi,tâm trạng em cứ như ở cõi thiên thai,nay em nuôi hoài nuôi mãi không thấy tiến triển gì mang nên cho các bác chém thử em nghe mà bể bạc đạn,hic,cảm ơn cac bác nhièu

8. cu gay saigon

cu gay saigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    437
    Tiền học phí mà,cứ từ từ. Tất cả ae đều đóng phí (ít nhiều mà thôi ), tìm bạn chơi chim cũng bị " lý thông", đến khi gặp Thạch sanh thì bạn sẽ học được cách chọn chim,còn được tặng chim nữa đấy.

9. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    số 5 lọt vào vòng tiếp theo.................................................!
    ko sao cả có em số 5 coi như đã có duyên lắm rồi....em chỉ mong có 1 em như thế nuôi chơi mà tìm mỏi mắt ko có đó bác...chúc mùng bác có chim tốt...!

Last edited: 30/1/13
  10. bantraigiauten

Thích đã nhận:
    363
    Thank các bác đã an ủi,em đây cũng bớt tủi thân, tin buồn em số 5 hôm nay đã đầu thai chuyển kiếp rồi bác ạ,chắc em không có duyên với nó

11. hhhnam

hhhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    856
    đồng quan điểm với bác proton: 2 và 5. 5 đi rồi thì còn 2 bác ah :)

12. bantraigiauten

Thích đã nhận:
    363
    bCS CÓ THỂ CHO EM BIẾT CON SỐ 2 NÓ CHƠI RA SAO KHÔNG,THỰC SỰ EM CON NGÂY NGÔ QUÁ,MONG DC HỌC HỎI

13. hungbd

hungbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    nhà bác ở đâu mình có thể giao lưu không. mình cũng ở bd và có nuôi vài em, bạn mình cũng nuôi nhiều lắm nếu cần mình giới thiệu cho. mình ở phú thọ. sdt 0167.511.0167

14. bantraigiauten

Thích đã nhận:
    363
    Chào bạn mình ở hiệp thành bạn à,rất vui làm quen,hiện tại mình không còn em nào cả:(

15. dvantoanchip

dvantoanchip Thủ quỹ cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    3,772
    Chia bùn cùng Thành nhé, vậy em số 2 cũng chuyển kiếp theo em số 5 à.

bantraigiauten thích bài này.
  16. Cucusamtho

Cucusamtho Active Member

Thích đã nhận:
    271
    Hì. Cụ phuongvando ơi nâu nay thấy cụ ít tham gia diễn đàn. Vào xem mà không thấy cụ em cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó. Mong cụ chia sẻ để anh em được mở rộng tầm nhìn đối với những người mới vào nghề như em. Đọc những bài của cụ viết rất là tâm huyết. Diễn đàn chim cu này mà vắng cụ thì buồn đấy. Mong cụ đóng góp cho Box cu gáy nói chung và anh em mới chơi như em được học hỏi. Chúc cụ thật nhiều sức khỏe. Chào cụ!

phuongvando and chotmechim like this.
  17. bantraigiauten

Thích đã nhận:
    363
    Chào bác tại em chán cái dàn này quá nên chuyển cho người khác nuôi rồi bác ak,thank bác động viên

18. cugaybinhthuan

cugaybinhthuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    cứ nuôi hết đi anh. Có gì phải xoắn..... Lên mồi dc thì chơi, ko thì làm khách.

19. cu Gáy

cu Gáy Guest

Xem qua máy con chim của anh tôi cảm đây là những chú chim nuôi chỉ phí thời gian thôi con số 1 lông hình không chắc mắt vành khoen ngoài nhợt quá chim không dữ con số hai qui hùm nên đây là loại chim trân nuôi lâu nổi con số 3 cườm nát trán trợt chim nhát đây riêng con số 4 số 5 nhìn sơ qua thấy tạm được nhưng cũng không đạt lắm đây là vài ý xin góp cùng anh mình ở Tiền Giang

20. tieudoitruong

tieudoitruong New Member

Thích đã nhận:
    2
    dong y voi bác em chan dai so 5 dang de nuoi.may em con lai nuoi choi thi dc neu lam moi thi khong tot lam
    ------------
    Đồng ý với Bác, em chân dài số 5 đáng để nuôi, mấy em còn lại nuôi chơi thì được, nếu làm mồi thì không tốt lắm.
    Mod nhắn Bác Tiểu đội trưởng viết bài viết bằng tiếng Việt với đầy đủ dấu nhé.