Dân chơi cu tập chơi gà

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Google.cu, 24/10/11.

1. Google.cu

Google.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    Chào các sư kê! Em là fan chơi cu hồi giờ chứ gà qué chẳng biết trơn trọi. Bữa nay xin được vô đây nhờ các sư phụ về gà chỉ giáo cho em chút. Số là em được thằng em chơi gà gần nhà cho mượn một cặp về cản chơi lấy giống. Xin các chú, các anh em đánh giá thiệt tình giúp thằng em một tí chứ chơi cu miết nó đâm ngu đi ạ.

Hình 2 vợ chồng nó:

Con nọc không chụp được chân cẳng vì cứ đến gần là nó chạy rồi kêu như gà mái vậy, các bác coi tạm tướng tá vậy:

Gần hơn chút:

Còn đây là chân cẳng con mái. Ba cái vụ vi vẩy này em toàn đọc tài liệu còn thực tế là zero thui nên các bác cứ chỉ giáo thẳng thắn dùm coi chổ nào tốt, chổ nào xấu để em rút kinh nghiệm tại chổ luôn nghen:

Mặt tiền:

Mặt hậu:

Hai bên:

Cảm ơn cả nhà trước!

Last edited: 24/10/11
  2. dangduc

dangduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    e gà mái này cặp cán nhìn mặt tiền thấy nóng lạnh,hậu nhìn còn sốt hơn....rất đẹp.chúc mừng bạn có 1 hậu cung wa tốt làm nọc hết ý......cố gắng chụp cặp cán e trống rồi pót lên để ae xem nhé pan!

Google.cu thích bài này.
  3. showhangdoc

showhangdoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    780
    chụp em trống luôn nhe pak,,em mái nhiều đồ nghề quá.đẹp đo pak.
    -pak chơi cu,xong pak chơi chim rùi pak chơi gà nó mới phê,,,,hehehe...vui nhe

Google.cu and cocbc like this.
  4. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    Chơi kiểu này tốn kém lắm ah2. Nhìn cặp cán gà mái lạ wa' hen. Mấy cái vảy to to là vảy độ đó hả trời

Google.cu thích bài này.
  5. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    em trống đang thay lông, em mái hàng tiền thì án thiên, xiên đao, tam tài phủ địa, liên giáp nội... không kể được nữa, hậu bình thường. Có thể mái này cựa lục đinh nhưng chưa lên cựa nên nhìn khủng vậy nhưng hàng độ no tròn kéo dài tới gối thì tốt hơn. Thân

Google.cu thích bài này.
  6. handsomeprince

handsomeprince Well-Known Member

Thích đã nhận:
    889
    e mái có cặp chân nhìn ghê thiệt nha! chúc mừng a...

Google.cu thích bài này.
  7. Google.cu

Thích đã nhận:
    2,654
    Cảm ơn anh đã nhận xét giúp. Vậy là được một phiếu bầu rùi, để em về rình bắt con trống rồi pót cho ae xem giùm.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:09 PM ----------

Em nhìn nó cứ lộn vảy này qua vảy kia. Lúc mới cầm về thấy nó cứ lộn tùng phèo chả biết đâu mà lần nữa. Bữa giờ lên đây đọc mấy bài coi vảy gà của các sư kê muốn tẩu hỏa nhập ma luôn mà chưa thấm được chút nào. Hic!
    Anh này vui tính quá. Chơi như anh nói chắc bò cũng hổng nổi luôn. hehe... Cám ơn anh đã nhận xét.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:18 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:14 PM ----------

Chào anh. Em nhìn muốn lọt cái tròng mắt ra mà hỏng biết cái vảy bự bự đó là vảy gì nữa. Hổng thấy giống mấy cái cán pót trên đây. Cứ thắc mắc bữa rày nên mới đưa lên cho ae xem thử. Anh mà còn hỏi vậy thì em pó luôn chân. Hị hị...

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:26 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:18 PM ----------

Trời đất! Đâu mà nhiều thứ vậy nè. Em nhìn chỉ được mấy cái phủ địa hà. Mấy cái kia anh nói chắc để em kiếm nước rửa chân con gà cho sạch sẽ chụp lại coi sao quá. Đúng là phức tạp hơn mấy con cu nhiều. Con mái này còn tơ chừng 1,5 năm nên không thấy cựa anh ơi. Mà anh nói cựa lục đinh là khi nó mọc mổi bên ra 6 cái luôn phải không? Em kiếm tới kiếm lui cũng không thấy cái gốc cựa đâu hết. Vậy con này là thiếu hậu đó hả anh?

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:28 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:26 PM ----------

Anh hoàng tử đẹp trai có thể nhận xét kỹ hơn giúp em không. Anh khen vậy em mừng thì có mừng mà hổng có zui vì cuối cùng cũng hổng biết tốt chổ nào luôn. Ặc ặc!

bavu and dangduc like this.
  8. meoconlazy

meoconlazy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    272
    cặp cán con mái đẹp quá, ở chân trái, vảy ở ngón thới kéo dài lên tới trên luôn, ớn thiệt!

Google.cu thích bài này.
  9. Google.cu

Thích đã nhận:
    2,654
    Nhờ bác ltdhong, anh mangxa_ke và các cao thủ khác nhận xét nhiệt tình giúp em với. Xin thành thật cảm ơn!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:49 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:40 PM ----------

Cảm ơn bạn đã nhận xét. Mình coi lại thấy chân kia cũng vậy luôn. Up thêm hình nhờ bạn coi giúp mình
    nha:

chimcugocong and bavu like this.
  10. pakito

pakito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    cặp cán con mái giống gà đòn quá ta.cặp cán bá chấy.thschủ gà nhé

Google.cu thích bài này.
  11. Google.cu

Thích đã nhận:
    2,654
    Em nó là gà mái bổn đó anh ơi. Xác hơi nhỏ có chừng 1,5kg hà. Quên show hình nó cho mấy anh coi.

bavu thích bài này.
  12. carom

carom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,690
    gà mái độc biên, nhìn giống cựa lục đinh quá, con mái có cặp cán ác liệt quá, thèm chảy ke luôn^^

Google.cu thích bài này.
  13. Google.cu

Thích đã nhận:
    2,654
    Em chưa chụp được chân con nọc. Sáng nay dòm lại thấy ngón chúa chân trái với ngón nội chân phải móng màu trắng. Mấy ngón chân khác đều màu đen. Không biết có gì đặc biệt không các huynh? Chiều nay bắt nó chụp hình thử coi sao.

bavu and Thiện Bảo Lộc like this.
  14. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    Mái tốt đó bác nam, bổn này ko phải tầm thường chút nào đâu, bữa nào mang lên đây cản với con ngũ sắc và con gà mỹ của em cho nó có máu lai. phải mất 1 năm mới biết được lúa này là 50/50...gà của ae thì tin tưởng rồi,

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:19 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:14 AM ----------

Châu nó cho em mượn con gà mỹ 2.6 kg tuần rồi nó qua bên miên sút, cáp đến 3 lần mà ko có kèo, nó ẵm về. nó mang 6 con thua 1 con ăn 5 con,...gà nó đá đúng đẳng cấp. nó cho em tất cả là 4 giòng, hiện nó đang có giòng gà bướm, đợt năm rồi nó mang 2 con đi đá đựoc 20 cái, nó đạt mãi mới mua được con mái.

chimcugocong, bavu and Google.cu like this.
  15. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    mà cụ Nam có mang lên bảo lộc ko? hay cụ tiếc rẻ con gà nọc của cụ hè hè..mang lên đây rồi vứt con mái ở nhà em đi gác cu..dạo này chơi cu ko lo chơi thất ae chơi gà cũng bon chen àh nha. kêu mang lên đổ thì cụ cứ ù ù cạc cạc rồi cụ lặn biệt tăm sợ mất gà áh he he ...hôm qua mới tuyển được con sấm đồng tặng bác hai việt, mới bắt chim gần như tuyệt đối. mong cụ hai việt chê để em nuôi luôn cho phẻ he he..nếu bận ko mang gà lên được thì để thèng em này xuống rinh lên. nều tiếc và ko tin tưởng thì thui.

Google.cu thích bài này.
  16. Google.cu

Thích đã nhận:
    2,654
    Bữa nay post cặp cán con nọc nhờ anh em đánh giá:

Mặt:

Tiền:

Hậu:

Biên:

Ngón:

Chụp bằng điện thoại lại ban đêm nên không rõ. Anh em cố gắng xem rồi cho ý kiến giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều!

Last edited: 26/10/11
    chimcugocong, gatrest, cocbc and 2 others like this.
  17. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con we này đóng cái mắt mỏ chân và đặc biệt cái màu mắt nó với con này khó kiếm àh nha...cặp cán vảy mỏng, gà lai àh..đá bao nhiêu cái rồi, cái mòng tốt, mặt khéo, nhưng cái vai, cacnh1 hơi yếu..đổ con gà mái sẽ ko ra được con gà con mình tốt, đầy tay đâu.

Google.cu thích bài này.
  18. cocbc

cocbc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    848
    chân cẳng wa' good, cái Mão chứ hok phải cái mồng, viền mắt quanh con ngươi màu trắng hay xanh vậy bạn? nhìn hok rõ lắm. Cái viền thui nha hok phải tròng mắt

19. Google.cu

Thích đã nhận:
    2,654
    Mình cũng không rõ nữa. Nó có gì đặc biệt kg vậy bạn? Thêm tấm nữa bạn nhìn thử coi:

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:37 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:34 PM ----------

Con này nghe đâu cũng được 5, 6 cái rồi Thiện ơi. Giờ đang chuyền lông nên mượn đổ thử xem sao. Nhìn hình không rõ như ở ngoài.

20. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Cặp gà này ok lắm, cố gắng đổ lấy hậu duệ của nó mà chơi.