đàn gà con trong vườn

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi giangtuan, 5/3/08.

1. giangtuan

giangtuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    12
    trong kia đàn gà con lông vàng,đi theo mẹ tìm ăn trong vườn,đàn gà con đi lang thang------>lạc luôn:laughing::laughing:
    đàn gà nhà em mới nở 1 tuần tuổi xin ra mắt mọi người ạ.
    còn đây là em gà em mới tậu được để làm cảnh vì em gà bạch lần trước của em mới mắc bệnh mà chết:crying::crying:
    em có quay vi déo được 1 số đoạn phim về đàn gà con trong vườn mà chưa làm cách nào pót lên DD được,tiện đây ai biết xin chỉ dùm em cái.Cảm ơn nhiều.

2. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Chúc mừng giangtuan có đàn gà con dễ thương. Con gà trống tre cũng đẹp đấy, giangtuan sưu tầm gà h.ay ghê.
    Muốn post phim thì phải đưa video vào trang youtobe.com, sau đó copy link vào DĐ

3. vicky

vicky Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    đàn gà con đễ thương quá đi , chúc mừng nhé .
    * Tuân có up video lên trang youtube .thì trước tiên phải vào trang youtube.com , đăng ký một tài khoảng( nick ), giống y như đăng ký trong ABV vậy , xong đăng nhập vào bằng tài khoảng đó nó mới cho mình upload video lên ,

mà lưu ý việc quan trọng này nhé , khi chọn upload nó sẽ hỏi " khu vực mình upload , (có thể hiểu giống như khu cá cảnh , thú cưng , hoa kiểng trong ABV vậy ) còn trong youtube thì bạn nên chọn các topic thú cưng , education , music , ... chứ không nó sẽ link theo trang youtube mình chia sẽ cho bạn bè toàn phim xxxx thì chết đó hiiiiiii !

4. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    con trống của giangtuan ngon lành phết nhẩy :D. Đàn gà con dễ thương quá. Nuôi cẩn thận nhé, đang mùa dịch đó :-s

5. hoangnd

hoangnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    up video thì xài youtube la ok rồi. Không thi up lên google video cũng được :D. Nếu cảm thấy khó khăn thì up lên clip.vn cũng ok. :D

6. Mr.Bui

Mr.Bui Member

Thích đã nhận:
    0
    woa, đàn gà con nhà anh nhìn mê thiệt... aở xa quá chứ ko thì... ko thì em tới lén chôm vài bé kaka... CHúc các be mau ăn chóng lớn

7. quocthinh123

quocthinh123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    555
    Chúc mừng bạn giangtuan có một đàn gà con rất là dễ thương! Mà sao có 5 con vậy ? Nhưng sau này những bầy gà kế tiếp bạn đừng có thả xuống dưới đất nếu chúng chưa quá 15 ngày nhé.Vì sức đề kháng chúng rất yếu nếu mẹ chúng không thường xuyên ấp,chúng cũng dễ bệnh lắm,còn bộ tiêu hóa chưa thích nghi với cát đất chúng ăn nhiều quá sẽ không tiêu và chuyện gì sẽ xảy ra thì bạn cũng biết rồi đó.Chúc bạn sau này có một đàn gà trống,mái đều như ý nhé !

8. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    hì con cảm ơn chú Dũng,cảm ơn anh Huy và mọi người đã giúp đỡ nhiệt tình.
    Giangtuan sẽ pót video sau he.
    to:quocthinh123: sở dĩ có 5 con là vì đợt vừa rùi rét quá ko giám cho gà mẹ ấp nhiều,chỉ để 6 quả thôi nhưng chỉ nở 5 con là cũng may mắn quá rùi vì trời rét quá mà.

Lần đầu tiên giangtuan đúc gà con nên còn non kém lắm có gì mọi người giúp đỡ Giangtuan với nhé.
    Thân!

9. theanh

theanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình nhìn thấy 4 con bạch nhạn giống mẹ còn 1 con có pha chút màu khác.Con bố là con màu gì vậy bác?Mà có mấy trống mấy mái vậy?

10. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    trùi.hiện tại mình cũng chưa biết là có mấy trống,mái nữa bởi chưa biết cách xem mà,tiện đây ai biết cách nào cho giangtuan học hỏi với?
    con mẹ là gà bạch,con bố cũng vậy nhưng ở gần đuôi nó có điểm thêm vào cọng lông màu vàng(điều,tía gì đó).Chắc đó là zen trội đấy :))

11. theanh

theanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình thấy rằng nhiều bạn nuôi gà nhưng chưa biết cách phân biệt gà trống và gà mái ngay từ lúc mới nở.Nhiều bạn thì nhìn xem con nào đầu to chân to thì con đó là con trống và ngược lại.Xem như thế không có khoa học và khó nữa vì trong đàn gà nào mà toàn gà mái thì ...Nhân tiện Tuân hỏi mình xin trình bày cách phân biệt gà trống, mái ngay từ lúc mới nở.Đảm bảo rõ 100%.Anh em có thể thực hành luôn trên đàn gà con nhà mình.
    Bạn bắt gà con lên tay rồi nhìn vào chố tai nó ra nhé.Nếu là con trống thì chỗ đó sẽ xuất hiện 1 lớp da không có lông(chỗ đó sau này phát triển thành tai gà trống mà).Còn gà mái thì toàn bộ đều có lông tơ.
    Chúc các bạn biết cách phân biệt nhé

12. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    mình sẽ về thử ngay với đàn gà con nhà mình.
    quả là 1 kinh nghiệm đáng quý

13. theanh

theanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    GiangTuan xem xong thì báo lên cho anh em mừng nhé.Hy vọng là 2 em trống, 3 em mái là đẹp nhất

14. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    vâng các bác cứ yên tâm,nhưng em nói trước là đàn gà này nhìn bé thấy yêu yêu vậy thui chứ lớn lên thì to cao lắm---->gà tầm trung ko được đẹp lắm.em đang cô gắng sưu tầm gà tầm tít đây.có bác nào đã sở hữu rùi cho em qua xem với cho đỡ nghiền:))

15. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Mấy người nuôi, ấp gà công nghiệp con để bán gà mái (để lấy trứng) và trống (gà thịt) lựa trống mái từ lúc mới nở thì không sai con nào.

16. theanh

theanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Chú Dũng ơi họ cũng chọn như cháu đó.Cháu may mắn được biết nên chia sẻ cho mọi người luôn

ditimga thích bài này.
  17. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    vậy mà bao lần mình thấy gà con muốn mua ma ko ai biết trống mái (mỗi ông nói 1 kiểu,lại có ông sui mua hết cả đàn là có trống mái:)))nên thui luôn,giờ có thêm ít kinh nghiệm của theanh thật là giá trị.

18. SimonKhan

SimonKhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,372
    Hà chúc mừng bác giangtuan nha, có đàn gà dễ xương ^.^
    Nhân tiện kể chuyện vui về bác giangtuan cho các bạn nghe (chỉ là vui thôi nghen): mấy lần trước bác ấy thường hay có 1 câu hỏi khi thấy gà tre " có phải là gà tre Tân Châu ko?" mình để ý rất kỹ nha, có lần mình tìm trên google về gà tre thì thấy trong ganoi.com có đăng hình gà tre, cái vô đọc thấy 1 thành viên trong đó hỏi " cho mình hỏi đây có phải gà Tân Châu ko", nghe wen quá nhìn lại thấy cái nick tên GiangTuan. Chắc hẵn CuNhe kết gà Tân Châu lắm đây !

19. giangtuan

Thích đã nhận:
    12
    úynh chúng tim đen của GiangTuan rùi đó nghe:blushing:,ngoài bắc này chắc chưa có gà tre Tân Châu nên thấy hiếm hoi quá,mà nhìn tụi nó cũng đẹp mà,tội cái măx quá:laughing::laughing:

20. giangtuan

Thích đã nhận:
    12