đàn gà mồi

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi thegioigarung., 29/6/13.

1. thegioigarung.

thegioigarung. Well-Known Member

Thích đã nhận:
    905
    Vì gà rừng thay lông không đạp mái ,cho gà mồi đạp ra được đàn gà mồi này.grr đã gáy và đạp mái đã đẻ 20 trứng 3 tuần sau sẽ có gà con.mời ae chiêm nghưỡng.

GALAIVINHLONG, dong_pham and benle like this.
  2. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Nhận xét theo cảm tính bác đừng buồn, đàn gà con hình như lẫn lộn hai ba loại gà, còn đàn gà lớn hình chụp mờ mờ ảo ảo có muốn chiêm ngưỡng cũng chả được.

3. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Tung hỏa mù mà, trong hình có đủ các loại gà nhưng ko thấy con gà mồi nào? ko biết gà mồi với bác Trăng là thế nào nữa????? gà mồi cơ bản nhất là chịu cột dây và dứng gáy....nhưng ko thấy con nào như vậy??/

4. trantienmyduc

trantienmyduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417

5. gatremylai-bd

gatremylai-bd Active Member

Thích đã nhận:
    20
    Gà rừng một thời mình đam mê, chúc mừng bạn có đàn gà đẹp

6. lndduc

lndduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    Bài nào của bác này cũng nhận gạch, khéo có khi xây đc biệt thự :)

7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Chắc bác này đang cần gạch để xây biệt thự nên mới thuờng xuyên có những bài viết như vậy đó……………..!

8. thegioigarung.

Thích đã nhận:
    905
    Nuôi được 1 con gà mồi từ trứng tới lúc trưởng thành chọn lựa dáng đẹp giọng gáy chuẩn siêng gáy, huấn luyện ra rừng bẫy được không phải đơn giản,các ông bạn hay ném gạch đá xin tự hỏi chính mình đã nuôi được đàn gà mồi nào đông như hình?

cocghe and dong_pham like this.
  9. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    xin lỗi chịu ko nổi, đàn gà con chứ ko phải đàn gà mồi, từ hình con gà chú post lên đc gà mồi là 1 khoảng cách xa vời lắm, mong chú nói chuyện thực tế hơn, nếu chú post đc khoảng 10 con gà cột dây cắm nọc hãy gọi là đàn gà mồi, còn dưới 10 con thì đừng nói từ đàn, vì cỡ đó thì Tí Cua cũng có rồi. gà 2 tháng tuổi cho đến lúc làm mồi 9 - 10 tháng là 1 khoảng cách. chú viết bài và dùng từ ko chính xác rồi.
    1 cái nữa là hình này ko phải cùng 1 bầy gà có thể thấy nhiều bầy nhập lại ( các này chắc do 2 3 người lùa bầy gà lại 1 chổ, vì gà khi bị lùa thường tụ vào 1 con gà lớn hơn ).
    @ chú namquoc,chú Thạnh, và a e : Tí Cua bận 1 số việc nên tạm thời off 1 thời gian, sẽ cố gắng onl lại sớm, Thân.

thaidinhdung and namquoc like this.
  10. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    tội nghiệp con gà mẹ quá. một mình còng lưng nuoi một lũ con cũng chưa chắc phải con của nó. hix. mất sức lắm

11. GarungchuprongN

GarungchuprongN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    450
    Vâng,đàn gà MỒI của bác đông thật, nếu nuôi thành công cuối năm nay làm MỒI....... mệt nghỉ.

12. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Ohhh người nuôi được nhiều chắc chia cho hết lượt ae nhỉ?ae sắp mỗi người được một con ga mồi từ bác Trăng rồi! Hahaha

Last edited: 1/7/13
  13. thegioigarung.

Thích đã nhận:
    905
    Hình này sẽ làm cho tícua chịu không nổi dựng đứng người,viết bài phải có đầu có cuối giống như thằng Bờm giải thích áo Phú Ông bị cháy.

dong_pham thích bài này.
  14. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Công nhận gà của bác trăng mắn để thật đấy . thông thường gà rừng của các ae khác chỉ đẻ từ 5 đến 6 quả trứng , thế mà con gà mái của bác trăng đẻ những 5 , 6 chục quả trứng 1 lứa . bái phục bác trăng . đúng là gà đem từ vũ trụ về có khác , hôm nào có điều kiện lên bác trăng kiếm 1 cặp về gây giống mới được .

15. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Mới uống thuốc rồi hả bác Trăng, có mấy tấm hình xem hoài ko biết chán hả? có mấy con gà thịt mà cũng khoe chi ko biết, gì ko có chứ mấy con gà như bác mình mang đi cho ko ai lấy.... ráng nuôi lớn làm MỒI nhậu nhe hehehe

16. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    chẳng thấy cái gì để đứng người cả chú trang àh, mà hình đó lúc trước chú lấy minh họa cho số trứng gà rừng rặc chú lượm ( hay nuôi đẻ gì đó thì phải ).
    con gà con 2 tháng tuổi nuôi lên thành gà mồi là 1 khoảng thời gian ( chưa tính tới chuyện có tập đc e nó thành mồi ko ). giờ chú úp cái trứng thì ăn nhầm gì, Tí Cua có thể nuôi gà ko nhiều = chú thật, nhưng nếu nói về gà mồi thì chưa chắc chú ạ. chú up hình khoe thì cũng lưạ cái tưạ đề với hình ảnh giống nhau 1 chút, cái tưạ đề với cái hình minh họa chẳng liên quan gì nhau cả ( cũng giống như 1 người luôn nói bảo tồn gà rừng, nhưng lại đi làm giò gà để bán và up hình gà mồi dành cho mùa 2014 vậy ). Cháu nói thật, cháu cũng chán rồi, vì cảm thấy mình lún sâu vào những tranh cãi trên mạng nhiều quá.
    Ai sống sau đc thì sống, giờ xin miễn quan tâm nưã, vì giờ đây cũng đã làm quen đc với 1 số a e và các chú chung niềm đam mê cũng như dám nói dám chia sẻ như mình. bản thân mình sống ngoài đời đã phải đấu tranh với những người lúc nào cũng muốn đạp mình xuống để ngôi lên rồi, giờ lên diễn đàn để vui chơi mà gặp thêm dạng người như vậy nưã thì vui chơi gì đc.
    Thôi xin chia tay diễn đàn 1 thời gian để bình tâm lại. mong là khi quay lại sẽ có gì thay đổi. ( những a e nào Tí Cua hưá tặng gà mồi thì thông cảm cho mình off thời gian nha, sẽ sớm liên lạc lại, còn nếu muốn liên lạc cho vui thì có thể vào fb của mình
    Trần Chánh )

17. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Chấp bác trăng làm gì hả Tí Cua , bác này hay có những bài viết đọc hơi khác người 1 chút nhưng cũng thấy thú vị hehehe

18. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Ohhhh thấy mệt quá nhỉ! Cuối cùng chỉ khổ mỗi cái con gà rừng thôi!!

19. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    anh em chém nhiều thế nhỉ hihi , bác trang nuôi nhiều gà rừng rặt thì đẻ nhiều trứng vả lại cũng nhiều gà mồi con thôi chứ gà mồi cha thì chưa thẩm định được . đó phải chờ thời gian mà hihi .

20. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Đây là lời mình muốn nói với tất cả các bạn và cả mod nữa : Thành viên này đem hình gà và những bài viết không đầu ko cuối ko mang thông tin tốt cho anh em mà chỉ làm cho anh em thêm rối....với 1 mục đích là nhờ vào box này để bán gà mà thôi...Thành viên này cố khích anh em để cho topic của họ lên top mọi người chú ý để nhờ vào đó để bán gà...qua bao nhiu topic,tranh cãi cũng do thành viên này mà ra mod cũng biết thành viên này lập 1 số nick ảo để pr bản thân thì vì sao ko có 1 hành động gì để cảnh cáo họ....biết là luật diễn đàn cũng có nhưng phải biết linh hoạt xử lý những hành vi của thành viên này chứ ...mình cũng chẳng muốn cm vào topic này nhưng thấy bức xúc quá nên mới vậy....